กิจกรรมย่อย นัดซ้อมไดรฟ์

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย caba, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    นัดซ้อมกอล์ฟเย็นวันที่ 11 ธันวาคมนะครับ สถานที่สนามไดรฟ์ตรงแถวเซนทรัลรัตนาธิเบศนะครับ รู้สึกจะชื่อสุวินชัย

บรรยากาศการไดรฟ์ครั้งที่แล้วดูได้ที่ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=569418 นะครับ

ใครจะไปลงชื่อไว้หรือโทรหาผมได้ที่เบอร์ 0897802502 พี่โอมเบอร์ 0841408350 พี่เด่นเบอร์ 0870906622 ครับ

สมาชิกตอนนี้มี 3 คน
    พี่โอม
    พี่เด่น
    ผม

ลงชื่อไว้แล้วกันนะครับ

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    มากันเยอะนะครับ จะได้หนุกหนานครับ

ปล.แอบไปซ้อมมา นึกว่าไปขุดดินซะอีก เลยเลื่อนแผนเทรินโปรไปก่อนเลยครับ อิอิ

3. caba

305
    0
    0
    มาดเถ้าแก่โครตให้เลยอ่ะ

ซ้อมเยอะๆ ว่างๆ จะได้ไปพาแคดดี้เข้าป่ากัน :D:D:D:D

4. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    แคดดี้ คืออารายพี่บี้

โคทลับ เหรอ

5. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ม่ายช่าย code ลับอะไรหรอกคับ แคตดี้ มันก้อมาจาก แคต = แมว,ดี้ = ชอบเพศหญิงด้วยกันเองงัยคับ สรุปก้อ คือ แมวที่ชอบตัวเมียด้วยกัน ส่วนจะพาแคตดี้เข้าป่านั้นก้อคือ ไม้ป่าเดียวกัน ส่วนแคตทอม มันก้อมาจาก แคต = แมว,ทอม = ชอบทำตัวเป็นเพศผู้(ห้าวๆ) สุรปก้อคือ แมวที่เป็นตัวเมียแต่ทำตัวห้าวๆ แบบเพศผู้นั่นเอง ทราบแล้วเปลี่ยนคับกะผม.

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    พี่ป๋อง ล้ำลึกมากจริงๆ

ม๊า... เอาจอบมา

7. barague

0
    0
    0
    หวัดd คับ มาอีกแระ แล้วก้อรู้จนด้ายนะว่าจะเนียนแล้วเชียว ผมคงไม่ต้องใช้จอบหรอกคับ ถ้าวันนั้นผมไปคงจะต้อง clear สนามกันยกใหญ่ เพราะผมจาเอารถแบ็คโฮตีนตะขาบไปแทน 220 น่ะคับ กลัวจะรับม่ายไหวนะดิ ยังงัยก้อขอให้ได้ถ้วยมาไวๆนะคับ คู่แข่งธงไชย ใจดี อันนี้ใจดีมากกว่า (handicap)สูงกว่านั่นเองคับกะผม.

8. caba

305
    0
    0
    ไม่มีโค๊ทอะไรหรอกครับน้องภูมิ

วันไหนแค๊ดดี้ถือถุงกอล์ฟลักษณะอ้วน ดำ แก่ นี่ตีตรงมาำกๆ แต่ถ้าวันไหนแคดดี้เอ๊าะๆ ขาวๆ นี่ ตียังไงลูกมันก็เลี้ยวเข้าป่าอย่างเดียวเลยครับ จะได้ไปช่วยแคดดี้หาลูกในป่า:D:D:D:D:D:D

พี่ป๋องนี่ก็พาออกทะลซะงั้น :D:D

9. barague

0
    0
    0
    GOOD MORNING ตื่นแระคับ ตามมาติดๆ สงกะสัยคงต้องแยกเป็น 2 คือ ภาคเช้ากะภาคค่ำ (เหมือนตอนเรียนมหา'ลัย) คือ เช้า อ้วน ดำ แก่ ค่ำ เอาะๆ ขาวๆ จาได้หากันเจอ ในทางกลับกันลองนึกภาพดูถ้าเล่นภาคค่ำเจอ อ้วน ดำ แก่ มันจาหากันเจอรึ มันจาเจอแต่ถุงกอลฟ์ลอยได้อะดิ น่ากลัวออกจะตาย สปอร์ตไลท์ก้อช่วยไม่ได้นะกลับทำให้ดำลงไปอีก แต่ถ้าภาคค่ำเจอ เอาะๆ ขาวๆ ออกจะน่าตื่นเต้ลๆๆๆ หัวจัยจะวายเหงื่อแตกพลั่กๆทั้งๆที่เดินไปไม่กี่หลุมและอากาศที่เริ่มจะหนาวและมีลมแรงเป็นพักๆทำให้การควบคุมลูกยากไปสักนิด (แต่จะหนาวมากขึ้นก้อตอนกลับถึงบ้านนั่นแหละคับ เพราะจะมีคนนอนรออยู่ข้างล่างทั้งๆที่ห้องนอนอยู่ข้างบน ความจำเสื่อมไปชั่วขณะ พร้อมกับมีดปลายแหลม 1 เล่มกำอยู่ในมือนอนรออยู่ ระวัง!มันจะมาโดยไม่รู้ตัว)เดินไปตรงไหนก้อหากันเจอแต่ที่ม่ายเจอก้อ คือ ลูกกอลฟ์กะหลุม นั่นแหละคับ เพราะลูกกอลฟ์มันเล็กมากต้องช่วยกันหามันไม่เหมือนกะลูกมะพร้าวเผามันหาง่ายเกินไป ส่วนที่ตีเลี้ยวออกบ่อยๆนั้น (มันรถหรือลูกกอลฟ์กันแน่คับ )ขึ้นอยู่กับเจตนาของผู้ตีที่ดีต้องมีจรรยาบรรณ(กฎ กติกา มารยาท)และ(TACTICS)ว่าจะให้เลี้ยวซ้ายหรือเลี้ยวขวาใช้ไม้เหล็กเบอร์อะไรตีดีม่ายดีเลี้ยวเข้าบ้านตัวเองมันจะซวยเอานะคับ คงต้องไปออกรายการ พบหมอศิริราช เป็นแน่แท้ ถ้าว่างๆคงต้องไปตั้ง 0 ที่อึ้งกิมกี่ แล้วล่ะมั้งคับ ทั้งรถทั้งคนน่ะ ขอให้โชคดีทุกคนนะคับ กิ้วๆๆก็าบๆๆ.

10. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    โอ้โห พี่ป๋อง เล่นบทความซะยาว......................เลยพี่
    แล้วเย็นวันที่ 11 /12/2008 ไปป่าวละพี่
    ไปขุดดินกับผมไหม เพราะผมจะเอาไส้เดือนที่สนามกอฟล์ ไปทำเหยื่อตกปลากับพี่ WAT
    แต่อาจต้องขุดตอนเย็นๆ เพราะอยากได้ไส้เดือนตัวขาวๆ สวยๆ หมวยๆก็ดี
    ไปช่วยกันขุดนะพี่ป๋อง 555+++

11. barague

0
    0
    0
    อะแฮ่มๆ มาเลี้ยว ที่เล่นบทความซะยาวก้อเนื่องมาจากได้ไปสมัครแข่งขันเรียงความระดับอนุบาลมาน่ะคับ หารายได้เสริมช่วงปิดเทอม ส่วนวันที่ 11 นั้นคงไม่ไปหรอกคับมันเป็นกีฬาที่ไม่ค่อยถนัด อีกอย่างวันที่ 10 ผมจาไปดูพริตตี้งาน MOTOR EXPO วันสุดท้ายคงจะตาลายทั้งรถทั้งคนคงจะไปม่ายไหว ส่วนของผมชอบตีสนุ๊กเกอร์มากกว่า เพราะมาร์คกี้เอ๊าะๆดีโดยเฉพาะตอนตั้งลูกน่ะหัวจัยจะY,จิบเบียร์,แอร์เย็นๆมีทีวีดูด้วยนะ เผลอๆเดินหลายโลเลยรอบโต๊ะน่ะ (พูดแล้วอยากไป)ว่าแต่ทำมัยมันจะต้องลำบากและประหยัดขนาดนั้น ที่ไปหาไส้เดือนน่ะ คงจะยากเพราะไส้เดือนมันโดนตีไปกะไม้กอลฟ์แล้วละคับ หรือไม่ก้อโดนรองเท้ากอลฟ์เหยียบยิ่งปลายแหลมของรองเท้า โดนเข้าคงท้องแตกตายซะก่อนแถมขายไม่ได้ราคาอีกต่างหาก ถ้างัยใส่หมวกกันน็อคกันเอาไว้ด้วยละกันจะได้ไม่โดนลูกกอลฟ์หัวแตกซะก่อน อ้อ!อย่าลืมเอาข้องหรือสุ่มไปด้วยนะคับจะด้ายมีที่เก็บไส้เดือนเอาไว้เยอะๆเอาไปเผื่อP'WATด้วยนะคับอิอิ.

12. caba

305
    0
    0

ตีสนุ๊กผมก็พอเล่นได้ครับพี่ วันหลังเราไปแกนนี้กันมั่งดีกว่า :D

13. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    อ้าวๆๆไปตีกันอีกแล้วเดี๋ยวเราไปตก..

55.ไมโลได้ไส้เดือนเอาตัวอวบๆขาวๆนะ.ปลามันชอบ..
    เอาไว้หลังปีใหม่นะไปตกแน่แล้วปีใหม่ใครไปไหนบ้างอ่ะ.
    ผมตีหยุดยาว26-5มค.ขึ้นเหนือครับ.เที่ยว5จังหวัดไปป่าว.:D

14. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ผมกลับ อุตรดิตถ์ ครับ บ้านอยู่ในเมืองครับ
    ถ้าพี่ WAT ผ่านมาก็เข้ามาเที่ยวบ้านผมได้ครับ หรือเพื่อนท่านอื่นก็ยินดีต้อนรับครับ

มีที่หลับที่นอนเพียบ แถมเลี้ยงอาหาร 2 มื้อ เช้า กับ เพลน ครับฟรีไม่คิดค่าใช้จ่าย
    บ้านอยู่ตรงข้ามวัดธรรมมาธิปไตย ครับ
    ถ้าจะมาก็ถามคนแถวนั้นก็รู้จักครับ เป็นบ้านทรงไทย อยู่ตรงข้ามกับประตูวัดเลยครับ

ผมจะไปวันที่ 30/12/51 กลับ 3/1/52 ครับ

15. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ได้.......

อย่าปิดมือถือล่ะเพราะขากลับกะจะขับมาแบบแวะเที่ยวทุกที่
    มืดไหนค้างนั่นอ่ะ.เดี๋ยวจะโทรหาถ้ามาใกล้ๆนะ...:p

16. barague

0
    0
    0
    อะแฮ่มๆว่าแต่ผลของการประลองกอลฟ์ในวันนั้นผลเป็นอย่างรัยกันบ้าง ใครขุดหลุมลึกมากที่สุดเอ่ย อยากรู้จังคับ.

17. caba

305
    0
    0
    เอ่อ

สรุปว่าวันนั้นพอดีพี่โอมต้องไปทำงานครับ ผม กับพี่เด่น พี่กบเลยไปกินเหล้ากันแทน:rolleyes::rolleyes:

18. barague

0
    0
    0
    ว้า!แย่จัง น่าตีจิงๆเลยอุตส่าห์รอข่าวขำๆซะกะหน่อย เอางี้ คราวหน้าจัดแข่งขันกินเหล้ากันดีกว่าว่าใครกินเหล้าได้มากที่สุดกี่ลิตร ใครแพ้จ่ายรอบวงแถมทำ MEMBER เหล้าให้ตลอดปี ถ้าตลอดชีพคงจาม่ายไหวกลัวเลิกคบ ส่วนตาโอมนั้นกินมะพร้าวเผาได้มากที่สุดกี่ลูก ถ้ากินได้ 20 ลูกขึ้นไป เอาไปเลยได้นอนพักฟรี 1 อาทิตย์ใต้ต้นมะพร้าวที่เกาะสมุยกะN'ปานวาด สงกะสัยว่าตาโอมคงสู้ตายแน่นอนเลยว่ะกิ้วๆ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้