ตั้งสายเกียร์ ออโต้ เครื่อง H23aตรงไหนครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย offer, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. offer

offer New Member Member

17
    0
    0
    รู้สึกว่าตอนเปลี่ยนเกียรืมันกระชากไปนิด อยากจะตั้งให้หย่อนหน่อย

แต่มันปรับตรงไหนอะครับ

2. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    มองไล่ สาย เกียร์ มาเรื่อยๆ คับ สุดสาย เกีบร์ ตรง บนเกียร์นิดนึง
    " คือ ลองมองไป แถวๆ ที่วัดน้ำมันเกียร์อะคับบบ "
    ตรงนั้น จามี สายเกียร์ ให้ตั้ง ถ้าอาการ กระชากแปลว่า มันตึงไปน๊ะคับบ ตั้งให้ หย่อนน่อย

ยังไง รอเพ่ๆ มาคอนเฟิมอีกทีคับ รุ้ที่แต่บอกไม่ถูก !!

3. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    ตรงที่นัทบอกถูกแล้วครับ

อยู่ตรงข้างๆ แบต ลักษณะจะเ็ป็นเกลียวมีน๊อตอยู่สองตัว ถ้าจะคลายใช้ประแจเบอร์ 12 ชันนอตตัวบนทวนข็ม แล้วขันตัวล่างทวนเข็มเพื่อล็อก แต่ถ้าจะตั้งใ้ห้ตึงก็ขันตัวล่างตามเข็ม แล้วขันตัวบนตามเพข็มเพื่อล็อก

ค่อยๆ ขันนะครับ เอาแค่ทีละครึ่งเกลียวก็พอ เดี๋ยวจะเพี้ยน แล้วลองขับดู อย่าใจร้อนขันทีเดียวเยอะๆ งานจะเข้า

4. offer

offer New Member Member

17
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ ตอบไวดีจัง

5. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ลองดูตามนี้.

ลองตามนี้ครับ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้