กำลังจะได้ NX สวยๆอยู่แต่ .....

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย golfdent, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golfdent

golfdent New Member Member

4
    0
    0
    เป็นเกียร์ ธรรมดา

อยากจะถามว่า

1.ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยน เป็นเกียร์ auto เท่าไหร่ ครับ

แนะนำอู่ให้ด้วยนะครับ

ถ้ามีเพื่อน-พี่ สนใจอยากแลกหลังไมค์ได้นะครับ

2.แผงหน้าปัทม์เป็นแบบ analog หาแบบ digital

มาใส่เหมือนเดิม

ได้ไหมครับ ค่าเสียหายประมาณเท่่าไหร่ ครับ

3.เห็นรถในคลับหลายคันมี T-bar

อยากทราบว่ายังพอหาได้ไหมครับ ราคาทั้งหลังคา + กระจก

ประมารเท่าไหร่ ครับ แล้วมีข้อดี - ข้อเสียอย่างไหรบ้าง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ธันวาคม 2008
  2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    1.ประมาณ 5-7พันบาทครับ ขึ้นอยู่กับว่าคุณได้เกียร์มาเท่าไหร่
    2.ประมาณ 2-2.5พันครับ เพื่อนในนี้มีเก็บไว้ครับคุณวีก็มี
    3.อันนี้ยากสุด ราคาค่าติดตั้งอย่างเดียวก็หมื่นบาทไทย ส่วนค่าของตอนนี้มีคนปั่นราคาแล้ว หากว่ามีของคงร่วม 2 หมื่นแหละครับ อย่างในรูป ตอนราคาแค่หมื่นสาม
    ข้อดี
    1.เท่ห์เหมือนพี่ 300ZX
    2.ทำให้หัวฟูเวลารถวิ่งเปิดหลังคา
    ข้อเสีย
    1.มีจุดให้ปวดหัวเรื่องน้ำเข้ารถเมื่อยางเริ่มหมดสภาพ (ของแพงมากเกือบ 2 หมื่นบาท)
    2.เสียเงินก้อนใหญ่เพื่อให้ได้ครอบครอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2008
  3. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    ถูกต้องเลยครับ :D:D:D:D:D

4. golfdent

golfdent New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ได้ไวๆเด้อ

6. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    t-bar เสียเงินก้อนใหญ่ไม่ว่าครับ

แต่ไม่มีคนขายนี่สิ

สำหรับผมต้องการมากครับ

7. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ผมเคยซื้อไปให้พี่ฤทธิ์ ร้าน Turbo Dynamic แค่ 8000 บาทเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้