น้องออนมีปัญหาอีกแล้วว...เมื่อช่วงเย็นรถติดนานชั่วโมงครึ่งไม่ขยับ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Thesun Khundach, 23 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Thesun Khundach

Thesun Khundach Guest

0
    0
    0
    น้องออนมีปัญหาอีกแล้วว...เมื่อช่วงเย็นรถติดนานชั่วโมงครึ่งไม่ขยับ มีอาการเกความร้านขึ้นสูง เลยดับเครื่องประมาณ 20 นาที จากนั้นอาการก็หายไป มันเป็นสัญญาณเตือนอะไรรึป่าวคร้าบบ

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ลองดูพัดลมหม้อน้ำว่ายังติดปกติดีหรือเปล่า อ๋อแล้วก็ดูน้ำในหม้อน้ำด้วยว่าขาดหรือเปล่า.....

3. Thesun Khundach

0
    0
    0
    คร้าบบ..แต่ก้อขับมาถึงบ้านอย่างปลอดภัย..ลุ้นเหมือนกัน

4. Thesun Khundach

0
    0
    0
    ก่อนหน้านี้ประมาณสองอาทิด เคยหม้อน้ำเดือดเพราะพัดลมเสียนี่แหละ..ไปซ่อมมา ช่างบอกว่าสายไฟไหม้..ครั้งนี้เลยกลัวๆกล้าๆ

5. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้ายังงั้นต้องลองดูสายไฟอีกที หรือไม่หม้อน้ำอาจจะเริ่มตันแล้วก็ได้ครับ....ถ้ารถติดมาก ๆ แล้วความร้อนขึ้น แต่ถ้าวิ่งไม่เป็นไร....

6. Thesun Khundach

0
    0
    0
    ใช่ๆ รถติดเป็นแต่พอรถวื่งไม่เป็นไร

7. Pae MO ON

0
    0
    0
    ถ้ายังงั้นหม้อน้ำน่าจะตันแล้วครับ.. ไปร้านหม้อน้ำเลยครับ บอกอาการเค้า เปิดฝาบนหม้อน้ำล้างไม่กี่ร้อย ถ้าหม้อน้ำเราเคยทำมาแล้วนะ....

8. Thesun Khundach

0
    0
    0
    โอเคเลย..ขอบคุณมากครับ

9. Thesun Khundach

0
    0
    0
    ของอีกเรื่อง..ตอนจอดรถนิ่งๆ..เครื่องสั่นๆเหมือนรถเต้นระบำมันเป็นอะไรหรอคร้าบ..

10. Pae MO ON

0
    0
    0
    ลองดูที่หม้อน้ำครับ ว่าด้านบนของหม้อน้ำยังเป็นพลาสติกหรือว่าเป็นเหล็ก ถ้าเป็นเหล็ก ไม่กี่ร้อยครับ แต่ถ้าเป็นพลาสติกต้องเปลื่ยนเป็นเหล็ก อันนี้หลายตังแน่...

11. Thesun Khundach

0
    0
    0
    ด้านบนเป็นเหล็กครับ..แต่ว่าหม้อพักน้ำมันรั่วใช้งานไม่ได้ TT^TT

12. Pae MO ON

0
    0
    0
    รถสั่น......ลองดึงสายหัวเทียนออกมาดูครับว่ามีน้ำมันเครื่องเข้าไปหรือเปล่า .....ทุกสูบเลยนะครับ...

13. Pae MO ON

0
    0
    0
    ให้ร้านหม้อน้ำทำเลยครับ...

14. Thesun Khundach

0
    0
    0
    คร้าบบ..ขอบคุณมากเลย

15. Pae MO ON

0
    0
    0
    ลองดูครับ...^^

16. Thesun Khundach

0
    0
    0
    คร้าบบ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้