วาล์วน้ำ B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย w2000, 15 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    รถผมติดแก๊ส ช่วงตั้งแต่เดือนที่แล้ว เช้าๆ พอตัดเข้าระบบแก๊สแล้วมีอาการเร่งไม่ออก รอบเดินเบาไม่ได้ ต้องใช้น้ำมันแทน แต่พอจอดทิ้งไว้สัก 15 นาที ก็ขับแก๊สได้ปกติ แต่ตอนเวลาอื่นไม่เป็นไร ขับจากที่ทำงานกลับบ้านได้ ถ้าจอดข้ามคืนจะเป็น ไปให้ช่างแก๊สมาดูแล้วเขาลงความเห็นว่าระบบน้ำร้อนไหลเข้าไปน้อย ลองถ่ายหม้อน้ำแล้วก็ยังเป็น เขาเลยสงสัยว่าวาล์วน้ำจะเปิดน้อยอะไรประมาณนี้ เลยมาขอคำปรึกษาว่าจะเปลี่ยนวาล์วน้ำนี่ใช้เวลานานไหมครับ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร ถ้าไม่มากจะได้ไม่รอโบนัส จะขับไปหาอู่ติ่งวันหยุดนี้เลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2008
  2. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    ใครมีรูปถ่ายมาให้ดูหน่อยครับ.. ว่าตำแหน่งอยู่ตรงไหน.. จะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน GA16DNE ไม่แน่ใจว่าอยู่ที่ทางน้ำเข้าด้านหน้ารึป่าว..

3. GA16RC

GA16RC New Member Member

216
    7
    0
    หน้าเครื่องคับแบบว่า
    โหนก ๆ ที่อยู่ตรง
    มุมบนซ้ายฝาเครื่องอ่ะ
    ยืนหันหน้าเข้ารถนะคับ
    มีน๊อต 3 ตัวอ่ะ

4. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ผมเคยเปลี่ยน รถไปน้ำแตกบนทางด่วน แถวกล้วยน้ำไท เลยเจออู่จำเป็น ฟันไป 1900 ตั้งแต่สี่โมงเย็นจนสองทุ่มได้อ่าครับ มานบอกรอเครื่องเย็นและก็คิดค่าแรงไป 700 ค่าของ 1200

5. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    คืองี้ ตอนผมใช้โตโยต้านะ เอาออกเลยวาล์วน้ำไม่ใส่ เพราะมันแค่ช่วยในตอนสตาทในตอนเช้าให้
    เครื่องอุ่นได้เร็วขึ้นเท่านั้นครับ ไม่มีผลอะไร แต่ของนิสสันผมไม่รู้ว่าจำเป็นต้องใส่รึเปล่า
    ปล.มันความคิดของผมคนเดียวถูกผิดไม่ทราบนะครับ อิอิ และที่เอาออกเพราะร้านแก๊สก็ว่า
    วาล์วเสียพอมันเอาอันใหม่มาก็เหมือนเดิม หม้อต้มไม่ร้อน เลยถอดซะ คริคริ

6. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยววันเสาร์จะขับไปทำ ครึ่งวันน่าจะเสร็จ

7. green_t

green_t Member Member

157
    1
    18
    รถผมก็ไม่ได้ใส่นะวาวล์น้ำ ก็วิ่งแก๊สได้นะ

8. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    หม้อต้ม ยัง ไม่ร้อนครับ
    ลอง สตราร์ท แก๊ส ทิ้งไว้ ให้ เกย์ ความร้อน อยู่ สภาพใช้งาน
    แล้ว ลองดูใหม่ครับ
    หรือไม่ เค้า ก็ ต่อ ทางเข้าน้ำร้อนผิด
    แต่ผม สงสัยจริง ๆ พวกพี่ ๆ แก๊ส มัน เย็น ขนาดนั้น
    ไม่มี วาล์ว น้ำ ร้อน เข้า แล้ว มันจะ ใช้ แกีส ได้ หร๋อ
    งง

9. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    จริงๆแล้วที่เค้าเรียกหม้อต้มเพราะเค้าดูจากการที่ว่าเอาน้ำร้อนเข้ามาในตัวมัน
    แต่จริงแล้วมันเป็นตัวปรับแรงดัน Regulator อะไรประมาณนี้
    ถ้าแก๊สต้องต้มก่อนใช้จิงๆทำไมในตอนเช้าเราจึงสตาทแก๊สได้เลยล่ะคับ
    ปล.เคยอ่านเจอมานะคับ:D:D:D

10. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    มาดูๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้