ระหว่าง CK5 กับ CN9A

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย opasu, 5 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. opasu

opasu New Member Member

19
    0
    0
    ระหว่าง CK5 แปลงเป็น Evo 6 กับ CN9A แปลงเป็น Evo 6 แตกต่างกันมากไหมคับ หมายถึงการทำคับ เช่นการตัดต่อตัวถังน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    CN9A แปลงเป็นอีโว
    1. ไม่ต้องรื้อเลาะเชื่อมตะเข็บตัวถังเพื่อเสริมความแข็งแรง เพราะทำมาแล้วจากโรงงาน
    2. แพหลัง พื้นหลัง สำหรับทำขับ4 ไม่ต้องเลาะเช่นกัน ทำให้รถมีความแข็งแรง และไม่บอบช้ำครับ
    3. เปลี่ยนแค่พาร์ท ภายใน-ภายนอก และเครื่องยนต์กับช่วงล่างต่างเท่านั้น ไม่ต้องยุ่งกับงานตัวถังครับ
    4. ไม่ต้องยื่นขอจดทะเบียนขับสี่ ที่มีค่าใช้จ่ายในการจดหลายหมื่นครับ

ส่วนถ้าเอา CK มาทำ ต้องรื้อทั้งหมดแทบไม่เหลืออะไรครับ โครงเดิมก็แทบไม่เหลือครับ

3. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    CN9A เป็นอีโว4 ถ้าจะแปลงเป็น 6 ช่วงล่างหลังรู้สึกต้องเลาะพื้นทำใหม่ด้วยไม่งั้นท้ายรถจะห้อยพื้นมันไม่เหมือนกันอ๊ะเท่าที่จำได้น๊ะ แต่ข้างหน้าใส่ได้เลย เป็นผมถ้าจะแปลงดูที่งบดีกว่า ถ้างบถึงก็เอาอีโว4 มาแปลงไม่ต้องวุ่นวายเรื่องจดทะเบียนใหม่อีกตัวถังก็แข็งแรงกว่าเพราะรถแท้จะสป๊อทตัวถังมาแล้วบางจุดก้จะมีแผ่นเหล็กดามเสริมมาให้ แต่ถ้างบจำกัดซื้อรถท้ายเบ๊นซ์ที่ทำมาแล้วดีกว่าทำให้แข็งแรงเท่าหรือดีกว่ารถแท้ก็ทำได้ไม่ยาก:confused::confused::confused:

4. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48

:rolleyes::rolleyes::D

:rolleyes::rolleyes:

5. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0
    อืมถ้าเงินถึงซื้อCN9Aมาทำก็ดีครับแต่ทำเป็นสี่สวยๆก็ดีนะ ขอให้อีโวแล้วกัน

ซื้อ แบบทำแล้วก็ได้นะครับ คือลองได้ด้วยครับดีไม่ดีเราเห็นตัวเป็นๆ พอใจก็ซื้อเลย

ทำเองก็ดีได้ความพอใจภูมิใจแต่เหนื่อยนะครับหาของใส่

6. kittyyy

kittyyy New Member Member

45
    0
    0

ขี้เกรียจแปลงอะ.. อยากได้รถพี่เลยอะ.... :D

7. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0

555แหมตามมาตื้อถึงนี่เลย เดี๋ยวขายซะนี่อิอิ

nikexposure ถูกใจสิ่งนี้
  8. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    จิง ๆ ๆ ถูกต้องง:D

9. kanat

kanat New Member Member

22
    0
    0
    ไม่ต้องแปลงนะคับ พื้น โครงรถ 4 5 6 มันเหมือนกันคับ ใช้ พื้นฐานเดียวกันคับ

ต่างกัน แค่ part และ ฐานล้อนิดหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้