ด่วนครับ รถสตาร์ทไม่ติด ทำไงดี

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย norathep, 15 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. norathep

norathep New Member Member

23
    0
    0
    ผมใช้อ๊โว7 ครับ วิ่งมาทั้งวัน ปกติครับ พอเช้าวันรุ่งขึ้นอยู่ดีๆ สตาร์ทไม่ติดครับ บิดสวิตช์สตาร์ทเสียงก็ปกติครับ แต่มัน ไม่ดังชึ่งเหมือนตอนเครื่องติดครับ เรื่องไฟก็ปกติดีครับ ได ต่างๆก็ปกติ พวกพี่ๆว่ามันเป็นอะไรครับ แล้วจะเป็นได้มั้ยครับว่า จะเป็นที่ตัวจุดระเบิดหรือ พวก น้ำมันไม่จ่ายเนี่ย เป็นไปได้ป่ะครับ

:eek: รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยครับ:cry:

2. norathep

norathep New Member Member

23
    0
    0
    ขอบคุณครับ

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ตอบยาก เป็นได้จากหลายสาเหตุครับ ปั๊มติ๊กพัง ก็เป็นไปได้ หรือบางที มีพวกของเล่นต่างๆ ที่พ่วงกับกล่อง แค่สายไฟหลุดเส้นเดียวสตาร์ทไม่ติดก็มี

ใช้อู่ไหนประจำ เรียกมาดู น่าแก้ไขไม่ยากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้