ถามเรื่องท่อยุ่น เครื่อง b18cr ใส่ ek

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย footprint, 22 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    วาง b18cr มาคับ ต้องเดินท่อใหม่ อ่านเจอ คุณ So_ek และคุณ ชอลิ้วเฮียง แนะนำให้เล่นท่อยุ่นทั้งเส้นไปเลย
    ทีนี้ ท่อ ek9 ขนาด2.2 มันเล็กไป ถ้าผมไปเอาท่อตรงรุ่น Dc2 มา มันก็ไม่พอดีกับบอดี้ ek ใช่มั้ยคับ

รบกวนกุนซือชี้ทางสว่างทีคับ

2. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    เอาตามความคิดผมนะ ท่อตรงรุ่น ek ขนาด 2.2 ถ้าเป็นของdc2 ผมว่าขนาดมันก็เท่ากันจากที่เคยซื้อมา
    ราคาทั้งเส้นของ ek จะแพงกว่า dc2 อันนี้ลองเลือกเอา dc2 อาจต้องมีตัดต่อเพิ่ม
    อีกทางเลือก หาปลายที่เราชอบขนาด 2.2 หรือ 2.5 ก็ได้
    เอามาเดินเลสบ้านเราก็ได้ แต่ขนาด 2.2 บ้านเราจะไม่ค่อยมี แต่ขนาด 2.5 ผมว่ามันก็ไม่ใหญ่ไปนเะเครื่องแรงแล้วไม่น่าโล่ง
    หรือจะขยับไปเป็นปลายไทเทเลยทีเดียวจบ พักกลางแนะนำเป็นของยุ่นไส้ตรง งานพี่ไทยไส้เกลียวไส้ย้อนไม่แนะนำ
    ตัวอย่างรถผม เฮด 4-1 เดินเลส 2.5 ยันปลาย ไม่มีพักกลาง ปลายไทเท 2.5

3. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    พักกลางยุ่นก็ต้อง 2.5 ใช่มั้ยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้