ด่วนๆครับพี่ๆจะซื้อแล้วnv-autoขอคำแนะนำ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย turbofever, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. turbofever

turbofever Member Member

33
    0
    6
    พรุ่งนี้จะไปดูรถแล้ว(12/12/51)ครับถ้าสวยเหมือนในรูปผมคงซื้อเลยคือเจอรถจากเน็ท
    เป็นnvปี1994วิ่งมา190000โลเกียร์ออโต้ มีพวงมาลัยพาวเวอร์ และเจ้าของติดแก็ซแล้ว ขอถามว่า

1.nv auto กินน้ำมันมากไหมกว่าเกียร์ธรรมดาเยอะไหม่ครับ เพราะตั้งใจว่าจะถอดถังแก็ซออกขาย เพราะอยากขับน้ำมันมากกว่า

2.ควรดูจุดไหนเป็นพิเศษครับจุดไหนที่รุ่นนี้อายุเท่านี้ เกียร์ออโต้ พวงมาลัยเพาเวอร์มันจะชอบเสียอะครับ

*ช่วยบอกจุดที่อาจติเพื่อต่อราคาเขาลงมาได้อีก คือเขาขาย90000บอกว่าร้อนเงินครับ แต่เผื่อเจอจุดเสียจะได้ต่อได้อีกซัก5พันถึงหมื่น

ขอบคุณมากมากครับ

2. turbofever

33
    0
    6
    รูปไม่ขึ้นครับ ขึ้นยังเอ่ย:cry:

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ขับแก็สนะดีแล้วครับผมยังขับแก็สเลย ไม่งั้น จุก

4. kai_lersak

kai_lersak New Member Member

53
    1
    0
    ใช่แล้วครับ ขับแก๊สแหละดีแล้วครับ ผมก้อขับแก๊ส ขับมา 4 ปีแล้ว ตีเป็นกิโลก้อ ไม่ต่ำกว่า 150,000 กม.ครับยังไม่เคยมีปัญหาเลยครับ

5. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    คันนี้ คงจะสวย ชอบเมือนกัน รถอยูที่ หนองคาย สกลนคร สภาพเป็นไงยังไม่ได้ไปดู ถ้าไปดูมาแล้วไม่เอา รายงานสภาพหน่อยก็ดีครับ เห็นคันนี้ ขายที่ อุดรมา ครั้งหนึ่ง พี่แกคงจะซื้อมาอีกที รถมือสองให้ดูที่ คานหน้า ตะเข็บโดยรอบ ตะเข็บประตู ดูข้างล่างลอนกระบะ เอาใจช่วย ครับ

6. turbofever

33
    0
    6
    ใชครับพี่รถคันนี้เจ้าของอยู่หนองคาย แต่ผมอยู่มุกดาหาร เลยนัดเจอกันที่สกลนคร เช้าวันนี้ละครับ
    เจ้าของบอกว่าซื้อมาใช้ได้1ปีแล้วแต่ขายเพราะร้อนเงิน
    อันที่จริงผมจะเข้ากรุงเทพวันนี้เพื่อไปดูรถในกรุงเทพคือใจจริงอยากได้แบบเกียร์ธรรมดา+มีหลังคาไฟเบอร์

แต่คันนี้ราคาไม่แรงแล้วแต่งสวย+มีแก็ซด้วยเลยต้องขอลางานไปดูครับวันนี้

ถ้าใครอยุ่สกลนครแถวๆขนส่งจังหวัด แล้วว่างตอน11โมงถึงบ่ายโมงตรงมาช่วยดูด้วยก็ยินดีนะครับ เด๋วเลี้ยงข้าวกลางวันที่ไหนอร่อยว่ามาเลยครับ เบอร์ผมครับ 0890560302 เก่ง ครับ

*ถ้าได้คันนี้หรือคันอื่นเด๋วขอเป็นสมาชิกภาคอีสานนะครับอิอิ ตอนนี้เล่นเครื่องเจโบอยู่เบื่อ6โลลิตรแล้วคราบงุงิ

7. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อ่อ.. กินเจ อยู่นี่เอง แหะๆๆ..
    (แล้วจะติดใจเจ้าตัวน้อย)
    ได้เจ้าตัวน้อยแล้ว ลงภาพ ให้ชมกันด้วยน๊า ...:D

8. kajounsak

kajounsak New Member Member

60
    1
    0
    เป็ยไงมั่งครับ ถึงหรือยัง ครับ สภาพสวยไหม ครับ รอฟังคำตอบ

9. turbofever

33
    0
    6
    ซื้อแล้วครับทุกท่าน ต้องขอโทษด้วยครับคุณkajounsak ที่เพิ่งได้เข้าบอร์ดเพราะซื้อรถเสร็จก็เอาเข้ากรุงเทพทันทีเพื่อเปลี่ยนส่วนที่เสียหายเนื่องจากเจ้าของเดิมใช้รถแบบไม่รักษาเลย และเลยไปทำธุระต่อที่จันทบุรีเพิ่งกลับมามุกดาหารวันนี้เองครับ

สรุปว่ารถสีไม่สวยเหมือนในรูปนะครับสภาพสีแค่80-85% ช่วงล่างก็แย่ครับแมกซ์ดุ้งถึง3วงล้อ ตอนนี้ผมหมดไป11,000แล้วครับกับการเปลี่ยนลูกหมากและบูซและอื่นๆที่ทำให้มีคราบน้ำมันรั่วหยดใต้ท้องรถ ซึ่งผมคิดว่าแพงเกินไป คือผมคงโดนร้านช่วงล่างที่ถนนสุขาภิบาล3มันฟันเอาแล้วครับเลยหยุดทำแค่นี้ก่อน เพราะไม่มีประสบการกลับราคาอะไหล่รถรุ่นนี้

ต่อไปที่ต้องทำคือซ่อมแมกซ์ทั้ง3วงหรือไม่ก็เปลี่ยนไปใช้ล้อที่วงเล็กกว่าเช่นขอบ14-15แทนเพราะใช้วิ่ง ตจว.ยางขอบ16แก้มบางคงไม่เหมาะ ซึ่งเจ้าร้านที่ซ่อมช่วงล่างก็เสนอให้ผม2,000เพื่อซื้อแมกซ์ต่อผมแล้วครับ

ตกลงคือซื้อมาแล้วแต่ผมรู้สึกว่าไม่น่าซื้อครับเพราะรถสวยเมื่อมองผ่านๆและมีคนชมชอบจริง แต่มีรายการซ่อมและต้องดัดแปลงมากโดยเฉพาะชุดแต่งที่ทำให้ใส่ล้อ+ยางได้ไม่กี่ขนาดครับ

***ยังไงก็ขอเข้าเป็นสมาชิกคลับอีกคนนะครับแล้วจะสแกนรายการที่ซ่อมไปมาขอความเห็นว่าผมเจอช่างฟันมาหรือเปล่า แต่ตอนนี้หมดงบซ่อมแล้วครับ ส่วนรถก็จอดที่กทม.ครับ รอหางบซ่อมต่อเดือนหน้าครับ

10. chang nv

chang nv New Member Member

269
    10
    0
    ยินต้อนรับครับ ว่างๆมามิตติ้งกันจะได้แลกเปลี่ยนความรู้ยังไงก็พี่น้อง nv

11. Kobkero

Kobkero New Member Member

559
    24
    0
    ยินดีต้อนรับครับผม ที่ได้รถแล้วยังไงถ้ามีปัญหาเรื่องอะไหล่หรือการดูแลซ่อมบำรุง ก็โทรถามสมาชิกทุกท่านได้เลยครับผม^^ จะได้ไม่โดนฟัน เพราะผมก็เคยโดนเมื่อก่อนT T

12. sk_nv 2000

sk_nv 2000 New Member Member

191
    3
    0
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่คร๊าบบบ

13. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ยินดีมากๆๆครับกับเพื่อนใหม่

( อดทนนิด.... นะครับ ตอมผมซื่อมาใหม่ๆ ก็ลงไปพอสมควร ครับ ) สู่..สู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้