อีโว3 มีเสียงดัง อีท อีท อีท อ่ะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย oh_rit, 13 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oh_rit

oh_rit New Member Member

29
    0
    0
    ขอคำแนะนำจากพี่ ๆ หน่อยนะครับ คือผมใช้เครื่อง อีโว3 ครับ พอสตาร์ทเครื่อง ในตอนที่เครื่องเย็น ๆ จะมีเสียงดัง อีท อีท อีท อ่ะครับซึ่งผมหาต้นตอของเสียงไม่เจอ แต่ไม่ใช่มาจากสายพานแน่นอน และพอเหยียบครัช เสียง อีท อีท อีท ก็จะดังเพิ่มขึ้น แต่พอวอร์มเครื่องไปซัก 1 นาทีเสียง อีท อีท อีท ก็จะค่อย ๆ เงียบจนหายไปในที่สุด (รถผมเคยซ่อมปั๊มครัชมา) เลยอยากจะขอให้พี่ ๆ ช่วยวิเคราะห์หน่อยอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เรื่องเสียงแบบนี้ ไม่ได้ยิน ตอบลำบากมากครับ
    ส่วนปั๊มคลัตซ์ ไม่สามารถทำให้เกิดเสียงดังได้ครับ

3. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ลองฟังว่ามันมาจากด้านไหนของเครื่องครับ เผื่อพี่ๆเค้าจะพอหาสาเหตุให้ได้ครับ

4. oh_rit

oh_rit New Member Member

29
    0
    0
    เสียงมันดังมาจากเกียร์ครับพี่ แล้วรถผมเกียร์อุดขับ 2 อ่ะครับ เศร้าเลย

5. jojo13_99

jojo13_99 New Member Member

13
    0
    0
    น่าจะเป็นเสียงลูกลอกสายพานอ่ะเป่าหรือพวกลูกปืนปั้มน้ำหรือดังใหนอ่ะดังฟั่งใหนของเครื่องเช็คดูนะครับหรือจาดังตรงสปริงครัสอ่ะงงงงง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้