เรื่องยางขอบประตู

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย ekk@5852, 9 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    พวกยางขอบประตูต่างๆยังพอมีอะไหล่มั้ยคับ ช่วยกันแนะนำหน่อยนะ เพราะของเก่าเริ่มเสื่อมสภาพแล้ว

2. jit95

jit95 New Member Member

382
    0
    0
    ผมก็เริ่มปริแล้วครับใครได้แหล่งไหนก็บอกด้วยนะครับ ช่วยกันหน่อยนะครับ

3. ekk@5852

525
    0
    0
    .....

4. jit95

382
    0
    0
  5. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    ของผมก็เสียแล้วเหมือนกันครับ วิ่งเกิน 100 km/h ก็มีเสียงลมดังแล้วครับ

6. ekk@5852

525
    0
    0
    ถ้าใช้ไปนานๆแล้วไม่มีขอบยางมาเปลี่ยน แล้วยางขาดหมด!
    เราจะทำยังไงกันดี!!!...

7. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ผมว่ายังไงมันก็ไม่ขาดหรอกครับ ผมใช้มาตั้งแต่ป้ายแดง
    จอดตากแดด ยกเว้นเราทำขาดเอง

ปล....... เรื่องลมเข้า จะบอกไว้ว่ามันเป็นตั้งแต่ป้ายแดงแล้ว
    (ขนาดหนังสือนักเลงรถเค้าไปเทสส์ ยังบอกว่าลมเข้ารถที่ขอบกระจกเลยย)

ปล..อีกครั้ง ถ้าไม่อยากให้ลมเข้ามีตัวช่วยไม่ให้ลมเข้าเดี๋ยวมาบอก

8. jit95

382
    0
    0
    รอฟังครับ

9. torspc

torspc Guest

0
    0
    0
    ของผมใช้แผ่นยางกันความร้อนฝากระโปรงรถ ซื้อแผ่นเป็นแผ่นสีดำทั้งสองด้าน เอามาตัดแล้วใส่ในร่องยางขอบประตู พอช่วยได้ อย่าตัดหนามาก เดี๋ยวปิดประตูยาก และอาจทำให้กระจกแตกได้

10. ekk@5852

525
    0
    0
    อยากได้ตัวช่วยคับ

11. automo007

automo007 New Member Member

28
    0
    0
    ผมเคยเห็นที่ร้านทำประตูรถยนต์เค้าเอายางคล้ายยางขอบมุ้งลวดมาเสริมเข้าไปอ่ะครับไม่แน่ใจว่าจะได้เรื่องหรือเปล่า ผมก้อจำไม่ได้เหมือนกันว่ารถผมลมเข้าขนาดไหนไม่ได้ขับนานจอดซ่อมอยู่คิดถึงจะแย่แล้ว

12. artonair

artonair New Member Member

51
    0
    0
    วันนี้เห็นรุ่นพี่เอากาวซิลิโคนหลอดสีขาว ยิงโดยมีที่บีบกำลัง ติดไว้บอร์ดกับกระจกที่ทำงานอยู่ เข้าไปช่วย เสร็จแล้วสังเกตเห็นว่าพอมันแห้งมันจะคล้ายยางนุ่ม ๆ คิดขึ้นได้ กระจกรถเราลมเข้านี่ หว่า..............!!!!!!! เลยลองเอามาบีบใส่ร่องยางขอบประตูตั้งแต่ ตรงที่ต้องสัมผัสกับ พลาสติกตรงกระจกมองข้าง(ลมน่าจะเข้าช่วงนี้) ไล่ยาวขึ้นมาประมาณ 2 ฟุต ทิ้งไว้ 10 นาที ปิดประตูเพื่อให้กาวที่หมาดปรับรูป แล้วเปิดประตูทิ้งไว้ 2 ชม กาวแห้ง ขับกลับบ้าน ไม่มีเสียงลมเลยครับ เลยเอามาบอกต่อเผื่อท่านใดมีปัญหาเดียวกันครับ

13. jit95

382
    0
    0
    ขอบคุณมากครับน่าลอง

14. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    ชอดูรูปอุปกรณ์กับจุดที่ยิงหน่อยได้หรือเปล่าครับ :)

15. artonair

51
    0
    0
    นี่เป็นรูปแทนนะครับ กาวหลอดที่ผมใช้เป็นแบบนี้หละแต่เนี้อกาวสีจะใสๆ กลิ่นตอนยังไม่แห้งคล้ายกลิ่นน้ำส้มสายชู เป็นกาวซิลิโคนแบบติดกระจก รู้สึกว่าข้างหลอดจะเขียนเป็นภาษาอังกฤษ ว่า ซิลิโคน ซีแลนด์ ประมาณนี้หละครับ

16. hengsak

hengsak New Member Member

101
    0
    0
    ขอบคุณครับ แต่ยังไม่เข้าใจว่าเอาซิลิโคนยาไว้บริเวณไหน ที่กรอบประตูหรือว่าที่ประตูครับ หรือว่าฉีดอัดไปในยางกรอบประตูครับ

17. artonair

51
    0
    0
    อัดลงไปในร่องยางกรอบประตูครับ ไล่จากด้านล่างขึ้นมา

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 ธันวาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้