E-car ดริฟท์ได้ไหมคับ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย gujongzaa, 16 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gujongzaa

gujongzaa New Member Member

8
    0
    0
    ไอ้ผมมานก้อชอบดริฟท์อ่า แต่พอดีพ่อไห้รถมาเปนรถขับหน้าอ่าคับ ถ้าอยากจะดริฟท์เล่นๆ ต้องทำยังไงม่างอ่าคับ

2. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ได้ คร้าบบบรถเกียอะไรอ่ะ ครับ

3. gujongzaa

8
    0
    0
    เกียร์ออโต้อ่าค้าบ เฮ้อ ผมหัดดูรถมานก้อแค่ปัดอ่า แต่ไปต่อไม่เปน ไม่รุทำไงง่า

4. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    เรียน อยู่ ม.กรุงเทพ รังสิตเหรอ ครับ

5. Mick2252

Mick2252 New Member Member

57
    1
    0
    หุหุ อยากดริฟต์ก็จัดด้ายครับ แต่สงสารเกียร์อ่า ก็ใช้เบรกมือช่วย แต่ระวังนิดนะครับ ขับหน้ามันจะคุมพวงมาลัยยากกว่าขับหลัง และข้อเสียคือยางหลังจะหายไม่เท่ากัน จะหายเป็นจ้ำๆ เพราะใช้เบรกมือดึงให้ล้อล็อค

6. RETRO SPEC

854
    24
    0
    ตามที่ข้างบนบอกเลย ครับ ว่างๆ ยังไง ขอเชิญ25เนี้ยะ ที่คลอง 5 นะ คร้าบบ คลับเรามีมีตติ้งครับ ยังไป แจมก็ได้ นะ คร้าบบบ

7. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    เกีย ออร์โต้ ดริฟได้นะคับ เคยเหงอยุ่ๆ

8. moo_tuii

moo_tuii New Member Member

10
    0
    0
    ออโต้ก็แย่สิครับ เห่อๆๆ ขับหน้าก็ดริ๊ฟมันครับ ยังไม่เคยลองขับหลังเลยอ่า

9. RETRO SPEC

854
    24
    0
    ข้างบนนี้หาย หน้าไปนานนะเนี้ยะ 25เดือนหน้า เจอกันที่เชียงใหม่ นะ ครับ

10. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ออโต้ ขับหน้า ลุยๆๆๆๆ

11. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    อย่าพังไปก่อนนะ ตี๊

12. Tee@Abuser

740
    29
    0
    แง้ๆๆ ไม่พูดดิพี่เน่ อาการมันไม่ค่อยดีอยู่ด้วยอะดิ กำ

13. gujongzaa

8
    0
    0
    ไช่อ่าคับ ทำไมหรอคับ เคยเหนหรอ? เห่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    เอาน่า ค่อยๆ ซ่อมไป อิอิ

15. Tee@Abuser

740
    29
    0
    เหอะๆๆ พังเมื่อไรก็คงเปลี่ยนเครื่องเป็น EJ25 เลยมั้ง ไม่ก็ซ่อมเกียรืไม่ก็ขายทิ้ง เลยง๊ะ

16. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    รถคันก่อนนู้น เคยใช้อีคาร์ เครื่อง 1500 เกียร์ออโต้ ดริฟท์ เกียร์ไม่เป็นไรเลย แต่ที่พังคือปั๊มเบรกหลังอันเนื่องมาจากการดึงเบรกมือ :(

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้