ใครมีภาพวิธีการถอดเรือนไมล์บ้างค๊าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ธีระพงศ์ จินดาพันธ์, 15 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีว่าไมล์วัดรอบมันเสียคับ ขึ้นลงเอง เคยแกะมาแล้ว แต่พอจะดึงปลั๊กออกจากกันไม่กล้าคับ กลัวมันขาดแล้วกลัวจะพาลอย่างอื่นพังตาม มันมีวิธีดึงยังไงคับ เคยอ่านพบว่าถ้าวัดรอบเสียให้ลองเอาไปบัคกรีดู ยังไงถ้าพี่ๆ เพื่อนๆ มีภาพประกอบวิธีการถอดมาให้ดูหน่อยจาขอบพระคุณหลายๆ คับ

1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    บีบ และ ดึง ปลั้๊ก ออก มาเลยครับ

มาถูกทางล่ะ :D

2. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ตามวัยรุ่นเลยคร้าบ ถอดง่าย ๆ :D:D

3. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ล้วง แคะ แกะ เกา
    ตามคุณเด่นบอกล่ะครับ:D
    มีแต่รูปตอนถอดแล้วนะครับ

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ซนนะเนี่ย :D

5. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ซนจิงๆๆเลยนะพี่ อิอิ

6. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    ก้อคนมันคันนี่:D:D:D

7. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ ต้องลองดูครับ ไม่ยากอย่างที่คิด แต่เหนื่อยพอสมควร อย่างน้อย

ถ้าเราทำเสร็จแล้ว มันจะรู้สึกภูมิใจครับ ว่าเรานี่ก้อไม่ธรรมดานะนี่ :D:D:D:D

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ไม่ทำมะดา อะฮา ไม่ทำมะดา

9. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    ไม่ทำมะดา โอ้โห ไม่ทำมะดาาาาาาาาาา อิอิ

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,717
    819
    113
    อ่า .... ตอนที่ลื้อออกมา หา สาย สปีด ป่ะ วัยรุ่น :D

11. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    แต่เตือนอะไรไว้อย่างนะครับ ห้ามถอดเรือนไมล์ แล้วก็ขับรถเด็ดขาดนะครับ ไม่รู้ว่าเป็นเฉพาะ b14 หรือเปล่า ผมลองมากับตัวแล้ว ถอดเรือนไมล์ซ่อม แล้วไม่เสร็จ เลยทิ้งไว้ที่ออฟฟิช ขับไปงานศพวัดโสม ขากลับมางานเข้ากลางไฟแดงเลย รถดับ สตาร์ตไม่ติด

นึกว่างานเข้าแล้ว ไดชาร์ต ไม่ทำงาน วันรุ่งขึ้นเอาเข้าอู่แถวนั้น ปรากฏว่า ไดชาร์ต ยังปรกติ เค้าบอกว่าให้เอาเรือนไมล์มาใส่แล้วลองดู ปรากฎหายเลย เลยเสียค่าวิชาไป 300 ค่าถอด เอิ้กๆ เค้าบอกว่ามันมีเซ็นเซอร์ตรวจจับการทำงานอยู่ ทีนี้เราไม่ใส่ มันเลยไม่มีสะพานไฟไปเปิดการทำงานของไดชาร์ต น่ะ

12. Step-Divinity

3,737
    590
    0
    มาดูๆ

13. NOOK_OVERSIZE

524
    90
    0
    ถูกต้องนะคร๊าบ:D

14. Poy

Poy New Member Member

54
    3
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้