เมื่อคืน ผมได้ดูเรื่องจิงผ่านจอ รถ ceffiro ของหมอเส็ง มิด มันเกิดจากสาเหตุอะไร

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย mornkung, 12 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mornkung

mornkung New Member Member

6
    1
    0
    ส่วนตัวผม นะ คิดว่าน่าจะเพลาขาด ด้านซ้าย ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ;)

แก้อะไรนิหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 ธันวาคม 2008
    pui_39 ถูกใจสิ่งนี้
  2. pui_39

pui_39 New Member Member

1,427
    14
    0
    แต่ดูมะคืนแล้ว เห็นภาพสลดเลย น่าเศร้าจิงๆ

แต่นั่งอ่านข้อความ SMS ด้านล่างมันน่าโมโหหว่าอีกนะ

3. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    อ่าน SMS ข้างล่างแล้วอนาถจิต จิง ๆ

pui_39 ถูกใจสิ่งนี้
  4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

ผมว่า ถ้าเพลาขาดด้านขวา..น่าจะเป๋ไปทางขวามากกว่านะครับ...

5. nitarn

nitarn Well-Known Member Member

2,398
    41
    48
    อืม... เท่าที่ได้ฟัง ได้อ่านมา ก็รับรู้มาก่อนหน้านี้ว่าเพลาขาดนะครับ
    ถ้าได้เดา คงเดาว่าซ้ายขาด

แต่.. ผมว่าระยะที่รถเลี้ยวออกไป ระยะมันยาวอยู่นะ
    แล้วก็ไม่เห็นลักษณะของการแก้ทิศการเลี้ยวของพวงมาลัยด้วยครับ
    เห็นไหลข้าไปทางซ้าย กับไฟเบรคตอนจะปักเข้าข้างทางอยู่แล้วครับ

6. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    น่าจะเป็นช่วงปรับปรับบูสหรือป่าวคับ เพลาไม่น่าขาดนะคับ

7. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    หลายสาเหตุจิงๆ
    1.สภาพรถอาจจะไม่พร้อม
    2.สนามไม่ได้เตรียมรองรับความปลอดภัยที่ดีพอ
    3.ผู้ชมประมาท ไม่ควรไปยืนปลายแทรก เป็นอย่างยิ่ง เพราะความเร็วสูงมาก
    ถ้า อย่าใดอย่างหนึ่งไม่บกพร่อง เหตุการณ์ นี้อาจไม่เกิด ครับ

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ควบคุมรถไม่อยู่กระมั้งครับคนขับน่าจะรู้อาการรถแต่ฝืนกดต่อมันเลยเป็นเช่นนี้

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ไม่รู้ครับ เข้ามาดู

10. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    มันเกิดขึ้นเร็วมากครับ ..

อืมม..แต่ผมว่าไอ้เรื่องแรก ที่มันแทงแฟนสาวตายในเซเว่นน่ะ มันสยองมากกเลยอ่ะ ...ขนลุก!! เฮ้อ..คนเราเน๊อะทำกันได้

11. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เท่าที่ได้ยินเค้าเล่าว่า ตอนปรับบูทส์เป็นHi Bootแล้วก้อเป๋ไปเลย

12. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ผมเดาว่าเพลาซ้ายขาดมั้งครับ

13. Tonge

Tonge New Member Member

46
    5
    0
    รถคันเกิดอุบัติเหตุ ออกตัวทีหลังด้วยมั้งครับ
    เลยต้องเค้นรถสุดๆ เพื่อทำเวลา จนเกิดอาการ
    ควบคุมรถไม่อยู่

14. proudcss

proudcss New Member Member

182
    3
    0
    ก้อนั่งดูอยู่นะครับ ก้อรู้ว่าเป็นอุบัติเหตุ แต่ทำไมไม่พูดให้เป็นความรู้ไปด้วยว่า จริง ๆ คนดูควรจะทำอย่างไรบ้างเวลาอยู่ในสนาม แล้วที่ไปอยู่ตรงนั้น จริง ๆ เค้าให้อยู่หรือเปล่า ตอนนี้ควรจะเปลี่ยนชื่อรายการเป็น เรื่องจริง(ที่ข้อมูลไม่ครบ)ผ่านจอ

15. mornkung

mornkung New Member Member

6
    1
    0
    มันก็น่าเป็นไปได้นะ คับ hi boost

แต่ผมเคยดูนะว่ารถมันวิ่้งตรงนะ แต่วันนั้นไม่ไป ผม ไป ตจว

16. mr.wat

mr.wat New Member Member

991
    9
    0
    อยากรู้ว่า คนที่ถ่ายคลิปไว้ได้ เค้าได้เงินจากรายการเท่าไหร่อ่ะ โชคดีจริงๆถ่ายถูกคันพอดีเลย

17. ได้ฟังมาแบบนี้เหมือนเพ่ชาย

18. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่ได้ดูครับ หาดูได้ที่ไหนอะคับ อยากเอาไว้ศึกษา

19. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
  20. arttokorat

arttokorat New Member Member

439
    7
    0

http://www.me.in.th/live/

time machine ครับ แหะ ๆ ๆ แต่ต้องสมัครสมาชิกก่อนครับถึงจะย้อนดูได้

21. T&T-^^wiz@rd^^

T&T-^^wiz@rd^^ New Member Member

24
    2
    0
    เสียดายอะครับไม่ได้ดูอะ เลยไม่รู้เลยว่าเกิดจากสาเหตุใดอะ งง

22. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ไม่ได้ดูเหมือนกันครับ

23. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    อดดูเลย เมื่อคืนไปตื๊ดมาเด่วรอดูย้อนหลังคับ

24. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    จริงๆเหตุการณ์แบบนี้คงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้น

น่าเห็นใจทุกคนที่อยู่ตรงนั้น และสนามด้วย มันเป็นบทเรียนราคาแพง

ที่ต้องจดจำ และอย่าให้เกิดซ้ำอีก

25. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมดูแล้ว เหมือนเพลาขาดและลื่นด้วย น่ากลัวจัง สงสารคนพวกมาดูเสียชีวิตไม่กี่คน ผมก็เศร้าจัง

26. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เห็นในทีวี ว่าอยู่ๆรถวิ่งออกซ้ายคับ คงเป็นเพลาขาดคับ

27. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อืมดูเหมือนกันครับ

28. torevo3

torevo3 New Member Member

245
    16
    0
    เเต่ตอนที่ผมเดินไปดูสภาพรถ ก็ไม่เห็นเพลาขาดนะคับ เพราะว่าพวกโบใหญ่ มาปลาย มันเเว๊ดดจิงๆนะคับ น่ากลัวเเล้วตรงนั้นช่วงประมาณเกียร์3 ปรับเป็นhi boost ได้พอดี เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ มันคิดได้หลายเเบบ เเต่ก็คงไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นเลยจะดีที่สุดคับ

29. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    จิงๆคับดูแล้วหดหู่กับการกระทำมากๆเย็นชาแบบที่ถ้าผมเป็นญาติผู้หญิงที่ถูกแทงผมจะทำกับญาติพี่น้องมันบ้าง(ต่อหน้ามัน)

30. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ที่จริงทางรายการ น่าจะบอกสาเหตุด้วยนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้