https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t34.0-0/p180x540/912248_579344142087252_1916079224...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Timtim Mormor, 10 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Timtim Mormor

Timtim Mormor Guest

0
    0
    0

2. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    มา ทำ รับ ที่ กำแพงพี่

3. Timtim Mormor

0
    0
    0
    เยี่ยมบ้านเกิดคร้าบ

4. ใช้นีออนเติมเหรอครับ

5. Timtim Mormor

0
    0
    0
    ใช่ๆ แต่ต้องใส่ชุด kit นะครับ....อย่าเติมสดๆล่ะครับ

6. Wichain Puengko

Wichain Puengko Guest

0
    0
    0
    แบ่งปันชุด kit มั่งจิครับ Timtim Mormor

7. แพงไหมครับ

8. Timtim Mormor

0
    0
    0
    ลอง search ดูชื่อ ekit ราคาก้อ 7400 ครับ

9. ติดที่ไหนอะครับ แถวพัฒนาการ

10. ติดแล้วเครื่องหลวมเร็วไหมรวนไหมครับท่อน้ำมันต้องเปลี่ยนไหมครับอยากทราบ

11. ปั๊มติ๊กญึ่ปุ่นในถังหรือนอกถัง ของผมเดิมๆพอไหวไหมว่าจะลองติดมั่ง

12. ผมเห็นพี่ที่ทำงานโคราชเขาก็เอาวีออสมาติด ประหยัดค่าน้ำมันครับแต่ ระยะยาวไม่ทราบเอาเป็นว่าใช้ได้ก็ดีครับเป็นการนำร่องถ้าดีก็คงไม่ต้องไปติดแก๊สอราคตแก๊สจะสูสีกะอี85 ผมอยากให้มีขายทั่วประเทศนะครับ รัฐบาลบอกส่งเสริมใช้กาซโซฮอลล์ยกเลิก91จะเปลี่ยนเป็นหัวจ่ายอี85 ส่งเสริมแบบแมวๆ ลวงประชา หากำไรตราเคย ต้องไปไลท์ ทวงคืน พลังงานไทย

13. ทำได้ผลยังไง ก็ทำมาขาย ได้ครับเผื่อต้นทุนต่ำ รถรุ่นเก่าแต่ใช้น้ำมันได้เหมือนรุ่นใหม่นี่น่าภูมิใจนะครับ ดันครับ

14. Karn Matts

Karn Matts Guest

0
    0
    0
    ทำให้ ดู เป็นตัวอย่างหน่อยสิคับ

15. เผาไหม้หมดจดไร้มลพิษ ก็เลยต้องใส่ชุดคิทเพื่อเพิ่มส่วนผสม เหมือนดันรางหรือเปล่านะ

16. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ผมว่าใช้แก็สก็ไม่ได้ต่างจากน้ำมันนะครับติดหัวฉีดดีๆ บ้างที่วิ่งดีกว่าน้ำมัน แล้วถ้าบำรุงรักษาดีๆ มันก็ไม่ได้พังง่ายๆหรอกครับส่วนค่าติดตั้งค่าทำ ผมว่าก็ไม่ได้แพงจนเกินเหตุ แถมถ้าติดแก็สก็ยังหาเติมง่ายกว่าe85แน่ๆ แล้วอีกอย่างใช้e85 ผมว่ามีโอกาศที่ท่อทางต่างๆ จะพังเร็วกว่าด้วยนะครับ ส่วนตัวรถที่บ้านใช้แก็สเกือบทุกคัน บ้างคันติดมาจะ5ปีแล้ว ก็ยังดีอยู่ ส่วนe85 ก็ดีครับผมไม่เถียง เพราะคันขาวผมก็ใช้e85 ไม่ได้ใส่กล่องอะไรด้วย ใช้มาก็ปีกว่าแล้ว(แต่ไม่ค่อยได้วิ่ง) เครื่องก็ยังไม่มีปัญหาอะไร. แต่ท่อทางทุกจุดผมเปลื่ยนท่อที่ทนe85ได้ จึงไม่มีปัญหาแน่ๆ. สุดท้าย มันก็ดีคนละอย่างล่ะครับ ทั้งแก็ส ทั้งน้ำมัน ผมว่าอย่างมาเถียงกันเลยครับ มันจะทำให้บรรยากาศเสียเปล่าๆ....

17. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    555. ผมก็ไม่ด้หมายความว่าใช้แล้วมันจะตันนะครับ แต่นีออนบ้างคันเป็นถังเหล็ก มันจะเป็นยังไงคงรู้อยู่นะครับ คงไม่ต้องบอก แล้วถ้ามันจะตันมีนก็มาจากท่อน้ำมันที่เป็นยางที่บ้างคันแปลงมาแล้ว แล้วท่อยางมันไม่ไ้ด้ทำมาให้ทนถึงe85 มันก็เปื่อยอยู่ในถัง แล้วปั้มมันก็ดูดเข้าไป มันก็ตันไงครับ. ส่วนจะใช้แก็สไม่ใช้แก็สก็แล้วแต่คนคิดละครับ. เพราะถ้าเป็นผม เงินในกระเป๋าสำคัญกว่า เพราะถึงยังไงเติมแก็สตอนนีิยังไงก็ถูกกว่าน้ำมัน. ส่วนถ้าติดแก็สแล้วกลัวอันตราย ระบบการติดแก็สสมัยนี้มันก็มีความปลอดภัยมากกว่าแต่ก่อนอยู่แล้วครับ. ก็ลองดูแล้วกันครับ ผมว่าสมาชิกนีออนที่อยู่ในนี้ ผมว่าเกิน80% ติดแก็สทั้งนั้นแหละครับ. ก็แล้วแต่คนคิดละครับ....

18. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    ถูกใจทุกความคืดเห็นครับ ได้ความรู้ขึ้นมากมาย ขอบตุณคนับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้