รลกวนหน่อยคราบลงเครื่อ4AG ขับหลังต้องใช้เพลาท้ายของอะไรครับ

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย PONG_MANIA.888, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PONG_MANIA.888

PONG_MANIA.888 New Member Member

12
    0
    0
    รลกวนหน่อยคราบลงเครื่อ4AG ขับหลังต้องใช้เพลา
    ท้ายของอะไรคราบ ตอนนี้ลงในTA22 แล้วรู้สึกว่ามัน อืดๆๆๆนะครับ
    เลยไม่รู้ว่าต้องเปลี่ยนเพืองท้ายหรือ เปลี่ยน แพเลยหรือปล่าว
    รบกวนพี่ๆๆหน่อยนะคราบๆๆๆๆ

2. GDMN

GDMN New Member Moderator

602
    1
    0
    อืดมีหลายสาเหตุนะครับ ให้ช่างดูพื้นฐานดูก่อนนะครับว่าสมบูรณ์ดียัง แล้วค่อยมาดูว่ามาจากเฟืองท้ายหรือไม่ครับ

3. porpun86

porpun86 New Member Member

98
    0
    0
    อัตราทด เฟื่องท้ายเท่าไร่คับ ??
    แล้วเครื่อง 4A GE ตัวไหนคับ ??
    แล้วใช้เกียร์ตัวไหนคับ??

ผมก็เห็นด้วยกับพี่กันนะคับ ว่ามันมีสาเหตุอื่นๆอีก

4. PONG_MANIA.888

PONG_MANIA.888 New Member Member

12
    0
    0
    เครื่องและเกียร์ เป็น4 AG 16v คราบเพลาท้ายของCELICA เดิมๆๆ
    แต่ผมไม่แน่ใจว่า อัตราทดมานเท่าไหรนะครับ
    ออกตัวค่อนข้างจะรอรอบครับ แต่ถ้ารอบเกิน 3000 รถมันจะดึงแรงมากเลยครับ
    แต่ถ้าออกตัวรอบ ไม่ถึง3000 มานจะหนืดๆๆหน่อยนะครับ
    ถ้าอยากขับมันๆๆต้อง เปลี่ยนเกียร์ในรอบสูงๆๆหน่อย
    ผมไม่ทราบจริงๆๆเพราะไม่เคยใช้เครื่องตัวนี้มาก่อนว่ามันเป็นอากาศปกติที่รถรุ่นนี้จะรอรอบ หรือเป็นเพราะสาเหตุอื่นนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้