มีความท้าทายมาให้ช่วยแก้อีกแล้วครับ (อิอิ ไม่ใช่ปัญหานะครับ น้องออนไม่มีปัญหาเลยครับ)...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Teera Sujitra, 7 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Teera Sujitra

Teera Sujitra Guest

0
    0
    0
    มีความท้าทายมาให้ช่วยแก้อีกแล้วครับ (อิอิ ไม่ใช่ปัญหานะครับ น้องออนไม่มีปัญหาเลยครับ) คือว่า ขณะเราขับทางไกลนะครับ แอร์น้องออนจะเป็นน้ำแข็งครับ ไม่ทราบว่าจะต้องแก้ไขจุดไหนครับ (ความท้าทายที่ 1 ) พอจอดได้สักพักน้ำข็งละลายแอร์ก็เย็นปกติครับ บางครั้งหนาวเลยครับ (เกิกความท้าทายที่ 2 ครับ) คือน้ำแข็งละลายแล้วน้ำหยดลงห้องโดยสารครับ ตรงที่วางเท้าผู้โดยสารหน้าครับ ท่อน้ำทิ้งก็ไม่หลุดครับแต่มีน้ำไหลออกมาครับ จะแก้ยังงัยดีครับ ขอบคุณครับผม

2. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    ข้อหนึ่งคอมแอร์ไม่ตัดหรือไม่ตู้อาจตัน ข้อสองน้ำแข็งมันละลายมากท่อทางน้ำออกอาจตัน ลองดึงท่อระบายออกแล้วหาอะไรแย้งออกดูครับ...

3. Theera Nong

Theera Nong Guest

0
    0
    0
    ตามช่างเป้ว่าเลยครับ ไม่ต้องนีออน รถเก่าผมก็เป็น ^^

4. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    เป้นเหมือนกันเลย วิ่งไกลๆ แอร์เบอร์หนึ่ง เวลาจะเย็นก็เย็นจับใจ พอสักพักก็ร้อนมีแต่ลมออก ต้องเปลี่ยนไปเปิดพัดลม พักใหญ่ๆ แล้วค่อยสลับมาเปิดแอร์ ช่วงคันเร่ง ชอบมีน้ำไหลลงตรงเท้าพอดี ทำให้สะดุ๊ง ตื่นได้เลย ไม่หลับเวลาขับไกลๆ ก็เป็นข้อดีอย่างหนึ่ง

5. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    มีทั้งข้อดีและข้อเสีย 55555

6. Teera Sujitra

Teera Sujitra Guest

0
    0
    0
    ครับผมขอบคุณครับ จะลองทำดูครับผม (_/l\_)

น้องใหม่แนะนำนะครับ ผมเคยเจอปัญหานี้ในรถ nissan วิธีแก้ไขแบบง่ายๆ คือไปชื้อ โทโมสตัส แบบที่มีในรถเที่วไปมาติดครับ เราสามารถปรับความเย็นได้ เพราะแอร์แบบนี้จะไม่มีตัวปรับอุณภูมิ แต่จะใช้น้ำร้อนมาปรับความเย็นแทน แต่ตัวตัดกันแอร์เป็นน้ำแข็งก็มีนะครับ มันอาจจะเสียหรือเขาตั้งมาให้เย็นสุดๆ อาจจะอ่านแล้ว งง นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้