รบกวนถามหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bamboo, 14 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bamboo

bamboo New Member Member

14
    0
    0
    อยากรู้ว่า ปกติ ek หม้อน้ำเดิมๆ มันมีกี่ชั้น ชั้นเดียว หรือ 2 ชั้นอ่ะ

แล้วถ้าทำเป็น 3 ชั้น จะได้มั้ย ราคาประมาณเท่าไร

คือตอนนี้มีปัญหาเรื่องความร้อนอยู่ วิ่งทางไกลแล้วน้ำในหม้อน้ำสำรองน้ำหายหมดหม้อเลย ถ้าวิ่งในเมือง 2-3 วัน ต้องเติมน้ำ น้ำหายไปนิดหน่อย รถผมติดแก๊สด้วยน่ะ

2. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    ผมว่า 2 ชั้นก็น่าจะเหลือ ๆ แล้วนะคับ สาเหตุที่น้ำหายคงต้องไล่หลายอย่างเลยคับ - ท่อน้ำรั่ว ปั้มน้ำรั่ว หม้อน้ำตัน พัดลมไม่หมุน เทอโมไม่ทำงานหรือทำมั่งไม่ทำมั่ง ลองไล่จากง่ายไปหายากดูคับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าน้ำหาย ต้องมีการรั่ว อาจจะเป็นพวกท่อยางต่าง หรือ รั่วเข้าห้องเผาไหม้ หรือรั่วในหม้อต้มแก๊ส ต้องเช็คดูครับ อย่าทิ้งไว้นาน มันจะเป็นผลเสียระยะยาว ถ้าวันไหนลืมเช็ค หรือมันรั่วมากขึ้น อาจจะเกิดความเสียหายมากได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้