เตือน เพื่อนเรื่องการทำประกันรถ กับบริษัทฟีนิกซ์ ประกันภัย

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 13 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมรูสึกแย่มากกันประกันบริษัทฟีนิกซ์

เรื่องมันมีอยู่ว่า
    วันที่3/12/08ผมขับรถกลับบ้าน อยู่ๆมีแท่งเหล็กกระเดนมาโดนกันชนหน้าแตกอย่างรุนแรง และอินเตอร์บุบ ตอนนั้นยังไม่ได้แจ้งประกัน เนื่องจากไม่มีคู่กรณี วันต่อมา4/12/08เวลาประมาณเที่ยง ผมโทรไปแจ้งครั้งแรกบอกว่าให้เอารถเข้าไปที่อู่ในเครือมันได้เลย แต่ต้องเข้าไปวันธรรมดา เวลาทำงานอันนั้นผมเข้าใจเพราะมันเป็นเรื่องปกติ แต่ผมไม่ว่างไม่สามารถออกจากที่ทำงานไปได้ ผมเลยโทรแจ้งใหม่ว่า ให้ส่งคนมาดู ถ่ายรูปแจ้งเครมก่อนได้ไหม มันบอกว่าเด็กมันไม่ว่างขอเป็นวันพรุ่งนี้5/12/08ได้ไหม เดี๋ยวส่งเด็กไปดูที่บ้านเลย พอเด็กมาดูเสร็จถ่ายรูป เขียนใบติดต่อ หมายเหตุ รอตรวจถาพถ่ายก่อนทำประกันและความคุ้มครองอุปกรณ์ตกแต่ก่อนรับผิดชอบ หมายความว่าผมยังไปเข้าอู่ไม่ได้ บอกวันจันทร์เปิดทำงานจะส่งเรื่องให้แล้วจะติดต่อกลับ วันจันทร์8/12/08เงียบ ไม่มีใครโทรมา วันอังคาร9/12/08 ผมโทรไปถามเรื่องของผมว่าไปถึงไหนแล้ว มันขอเบอร์ติดต่อกลับมันให้ลูกน้องที่มาถ่ายภาพโทรมาลูกนองมันบอกว่าจะส่งเรื่องให้แล้วพรุ่งนี้จะโทรไปแจ้งว่ารับผิดชอบได้แค่ไหน (มันกลัวว่ารถผมจะมอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่มเติมหลังการทำประกัน)วันพุธ10/12/08 เงียบ วันพฤหัส11/12/08 เวลาประมาณบ่าย2 ผมโทรไปถาม
    ได้ความว่า ลูกน้องมันพึงส่งเรื่องเข้ามา เดี๋ยวขอรูปถ่ายจากทางสำนักงานใหญ่ก่อน แล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้จะติดต่อกลับไป ผมก็โมโหซิครับ โทรไปกี่ทีก็พรุ่งนี้ พรุ่งนี้ตลอต แล้วมันก็บอกว่า ก็ไม่รู้โทรไปถามลูกน้องผมเอาเองมันพึ่งส่งเรื่อง ผมกำลังจะถามกลับไปว่า หน้าที่ของผมหรอที่จะต้องโทร แต่มันวางสายผมไปเลย
    คนรับสายชื่อสมบูรณ์ คนมาถ่ายรูปรถผมชื่อสุวิทย์

1.ผมอยากรูว่าประกันชั้นหนึ่ง มันต้องรออย่างนี้หรอครับ ผมก็พึ่งรู้
    2.การบริการนี่ดีแล้วหรอครับ
    3.หน้าทีของผมที่ต้องโทรไปตามลูกน้องของคุณหรอ

และแล้ววันที่12/12/08 ก็เป็นไปตามคาด มันไม่โทรติดต่อกลับมา

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แบบนี้แหละครับที่น่าเบือที่สุด
    บางปี ไม่อยากต่อประกัน อยากเก็บเงินค่าทำประกันไว้ซ่อมเอง ก็เพราะเรื่องพวกนี้แหล่ะ

3. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    มันพูดจาไม่ได้เรื่องแบบนี้น่าไปเยี่ยมที่ออฟฟิตมันน๊ะ อยู่ไกลป่าว ดูดิ่ว่าอยู่ต่อหน้ามันจะกล้าปากดีแบบนี้ป่าวงานบริการพูดจาแบบนี้ลูกค้าหายหมดความรับผิดชอบแย่มาก :mad::mad::mad:

4. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผมก้อใช้ฟินิกส์ ห่วยแตกที่สุดเท่าที่เจอมา ปีหน้าไม่ต่อแล้วเหมือนกันครับ
    อู่สีก้อไม่ได้มาตรฐาน ทำสีไม่ตรง ไม่แยกชิ้นพ่น นึกจะพ่นมันก้อพ่น ห่วยแตกที่สุดเท่าที่เจอมา
    ผมว่าเราไประท้วงไหมครับ อย่างน้อยเราก้อเป็นผู้บริโภค ไม่ได้ทำประกันเพื่อเป็นยันต์กันหมา
    ร้องเรียนสถานเดียวคับ สคบ. หรือไม่เดี๋ยวหาข้อมูลให้เอาให้เจ้งเลยคับ

5. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    บริษัท แม่ ไม่รู้ใช่ ตรง อู่ แจ็ค garage complete ป่าว

เห็น น่าจะเป็ฯ ที่ใหญ่สุดแล้วมั้ง

6. koyanic

koyanic New Member Member

76
    0
    0
    เอาหละไง...........ผมก้อทำ

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    วันนี้จะมารายงานผลความคืบหน้าครับ

8. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    บริษัทเค้าจะมีแผนกรับเรื่องร้องเรียนครับ หรือถ้าไม่มี ก็ส่งจดหมายถึง กรรมการผู้จัดการใหญ่ครับ

รับรอง จะได้รับบริการที่ดีทันที

9. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ผมเมื่อเช้าผมร้องเรียนไปแล้ว ได้คุยกับ ผอ.ฝ่ายสินไหม บอกว่าเอารถเข้าไปซ่อมที่อู่ในเครื่อได้เลยครับ

10. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    ผมก็รับทำประกันภัยเช่นกันคับ สนใจโทรมาได้คับ ตั้งแต่ ชั้น 1-3 คับ

11. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    มันต้องประจาน
    หุหุ เอาไป post ไว้หลายๆเวป

12. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    อิอิ.....แอบโฆษณานิดนึง.......ลองมาใช้ ไทยพาณิชย์สามัคคี มั้ยครับ ......มีครบทุกแบบเลือกได้.....ทั้งชั้น 1 ชั้น 3 ชั้น 3 พิเศษ ล่าสุดมีชั้น 5 ด้วย

13. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ก็จะทำที่นี่หละ แต่เค้าไม่ให้ทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้