ขอแสดงความเสียใจด้วยค้าบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย DaySpeed, 15 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    พอดีได้อ่านข่าว เจอ ว่ามีอุบัติเหตุ เกิดขึ้น ทางไปสนามพีระ
    ตามรายละเอียดนี้
    หนุ่มรถซิ่งควบซีวิคคู่ใจ แข่งกับพรรคพวกไปสนามพัทยาเซอร์กิต ไปถึงแค่ศรีราชาเกิดเสียหลักพลิกคว่ำหงายไถลไปไกลนับ 100 เมตร ตายคาที่พร้อมแฟนสาวพยาบาลที่กำลังตั้งท้อง 3 เดือน

เมื่อเวลา 10.00 น.วันที่ 14 ธ.ค. พ.ต.ท.อำพล ใบศรี สารวัตรตำรวจทางหลวง หน่วยสอบสวนย่อยเขาเขียว จ.ชลบุรี

ได้รับแจ้งเหตุรถยนต์เก๋งพลิกคว่ำบริเวณทางคู่ขนานถนนสาย 7 ตอน 2 ขาเข้าพัทยา หลักก.ม.ที่ 34 หมู่ที่ 4 ต.บึง อ.ศรี ราชา จ.ชลบุรี มีผู้เสียชีวิต 2 รายติดอยู่ภายในรถ หลังรับแจ้งจึงนำกำลังรุดไปตรวจสอบ พร้อมกับประสานหน่วยกู้ภัยเพียวเยี้ยงไท้ศรีราชา นำเครื่องมือตัดถ่างไปสนับสนุน

ที่เกิดเหตุพบรถยนต์ฮอนด้า ซีวิค คูเปอร์ สีขาว หมายเลขทะเบียน ชร-2343 กทม. พลิกหงายท้องอยู่บนทางคู่ขนาน สภาพรถด้านหน้าและด้านหลังพังยับเยิน เจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัย นำเครื่องมือตัดถ่างตัดถ่างซากรถเพื่อนำศพของทั้งคู่ออกมา สำหรับผู้เสียชีวิตชื่อนายพงศ์เทพ ชนาธิปัตย์ อายุ 33 ปี อยู่บ้านเลขที่ 5/23 หมู่บ้านลาซาลนิเวศน์ แขวงบางนา เขตบางนา กทม. เสียชีวิตในสภาพคอหัก ซี่โครงหักจากแรงกระแทก และน.ส.ชัชพร สิริพงษ์ภิญโญ อายุ 28 ปี อยู่บ้านเลขที่ 40/4 ถนนดินแดง แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม. เสียชีวิตในสภาพกะโหลกศีรษะแตกและคอหัก ทั้งนี้เจ้าหน้าที่พบกันชนหน้ารถตกหล่นอยู่ห่างประมาณ 50 เมตร

จากการสอบสวนชาวบ้านที่เห็นเหตุการณ์ให้การว่า

รถเก๋ง คันดังกล่าวขับขี่แข่งขันกันมากับรถเก๋งสีเหลือง เมื่อถึงที่เกิดเหตุรถเสียหลักพลิกคว่ำพุ่งตกร่องกลางถนนแล้วพลิกหงายท้องบน ถนนคู่ขนานลื่นไถลไปอีกประมาณ 100 เมตร เมื่อชาวบ้านวิ่งไปดูพบผู้เสียชีวิต 2 รายอยู่ภายในรถ ส่วนรถเก๋งคันที่ขับแข่งกันมาวิ่งต่อไปทางพัทยาอย่างรวดเร็ว โดยไม่ได้กลับมาดูรถคู่แข่งที่ประสบเหตุร้ายแรงแต่อย่างไร

ต่อมามีเพื่อนๆ ของผู้ตายที่ขับรถยนต์ตามกันมาทีหลังหลายคันจอดรถลงมาดู เมื่อเห็นศพต่างเศร้าโศกเสียใจและให้การกับเจ้าหน้าที่ว่า

ผู้ ตายพร้อมกับแฟนสาวซึ่งตั้งท้องได้ 3 เดือน นัดกันกับเพื่อนๆ นำรถที่แต่งเป็นทีมไปโชว์ในงานแข่งขันรถที่สนามพัทยาเซอร์กิต และจะไปจัดงานเลี้ยงกันต่อที่พัทยา โดยผู้ตายทำธุรกิจส่วนตัวเกี่ยวกับสติ๊กเกอร์ติดรถและทำป้ายโฆษณาทั่วไป ส่วนแฟนสาวเป็นพยาบาลอยู่ที่ร.พ.แถวสีลม ซึ่งเพื่อนๆ ได้ติดต่อไปยังพ่อแม่ของผู้ตายทั้งสองแล้ว

หลังสอบสวนเบื้องต้น เจ้าหน้าที่ให้หน่วยกู้ภัยนำศพทั้งคู่ส่งร.พ.อ่าวอุดมเพื่อให้แพทย์ชันสูตร พลิกศพตามระเบียบ และรอญาติมารับไปบำเพ็ญกุศลต่อไป

ต้องขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ ยังไงก็คนเล่นรถเหมือนกันครับ ระวังๆกันหน่อยนะครับ

ข้อมูลจาก Racing Forum

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=572727

2. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    ขอเเสดงความเสียใจด้วยคับ
    เป็นอุธาหรณ์ ต่อไปนี้ผมจะขับรถให้ช้าลงเเล้วครับ

3. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ขับรถระวังหน่อยก็ดีนะคร๊าบบบ...
    อย่าไปแข่งกับใครบนถนนค๊าบบบบ...

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    แสดงความเสียใจด้วยครับ

5. partshop

partshop New Member Member

303
    9
    0
    เสียใจด้วยความ อย่า ให้ ความคึกคนอง เข้าครอบงำ สติ

6. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    แสดงควาเสียใจสุดซึ้ง จำไว้เลยความห้าวไม่ได้ทำอะไรให้ดีเลย
    ตัวผมเองก็เป้นแบบนี้ มีใครมาสกิดไม่ได้ต้องไล่ตาม ยังไงก็ขับกันเบาๆดีกว่าใครจะแรงก็แรงไปเถอะ
    ร่างกายไม่มีอะไหล่มาเปลี่ยนเหมือนรถ

7. youkung_B11

youkung_B11 New Member Member

55
    11
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ช่วงนี้อุบัติเหตุเกิดขึ้นบ่อยๆโดยที่เราไม่คาดคิด

เพียงแค่เสี้ยววินาทีก็เกิดควาสูญเสียได้ครับ

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผมเจอรถ คุณโก้ อยู่บ่อย ๆ

แอบชม และ ชอบ เพราะ รถคุณโก้ สวยมาก

งานไปวิ่งคลอง 5 ของ top speed สนาม แรก

ผมก็ถ่ายรูปรถ คุณโก้ไว้

และ ตามดูรถ คุณโก้ อยู่

ทั้ง post ขายล้อ ssr spec ff

ลง opt.4

และ ใน club si

พึ่ง ทราบ ข่าวเมื่อ สักครู่
    ตกใจครับ

ยังไง ขอแสดงความเสีย กับ ญาติ และ พี่ น้อง ใน คลับ si ทุก ๆ ท่าน น่ะครับ
    ขอให้สิ่งดี ๆ จงติดไปกับ ดวงวิญญาณ ทั้ง 2 ท่าน น่ะครับ

ขอแสดงความเสียใจ ครับ
    เด่น Sunny-Thailand

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2008
  9. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ขอแสดงความเสียใจมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เสียใจด้วยครับ

เหตุการณ์นี้ ไม่ว่าใครก็ไม่อยากให้เกิดขึ้น

พวกเรา คนที่ยังอยู่ ได้รับรู้ ก็ควรนำมาเป็นข้อเตือนใจนะครับ

ให้รถคุณ ใส่โช้คดีแค่ไหน เบรคดีแค่ไหน

แต่อะไรๆ ก็เกิดขึ้นได้เสมอครับ

แก้ไขล่าสุด: 16 ธันวาคม 2008
  11. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เสียใจด้วยครับ คนคุ้นเคยกันซะด้วย

12. ton-B14

ton-B14 New Member Member

67
    5
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

13. super99

super99 Member Member

145
    11
    18

14. pizza racing

pizza racing New Member Member

1,576
    533
    0

15. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    แสดงความเสียใจ กับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ
    มีอะไร เกิดขึ้นมา มันแปปเดียว ไม่เจอกับตัวเองไม่รู้

16. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    เสียความเสียใจด้วยนะครับ

ขอให้วิญญาณไปสู่สุขคติ

17. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคร๊าบบบ

18. popsupergasB14

popsupergasB14 New Member Member

234
    39
    0
    ขอเสดงความแสยใจกับเหตุการที่เกิดขึ้นคับ ผมก็ไปพัทยามาเหมือนกัน แต่ไม่ได้ไปสนามอะไคหรอกครับ เห็นรถ แซ๊ดกันเยอะมากที่มอเตอร์เวย์ เห็นแล้วน่าอันตราย ยังไง ไปเที่ยวปีใหม่กันก็ระวังตัวกันหน่อยนะครับ เมาไม่ขับ ง่วงอย่าขับ จอดนอนมันเลย ครับ เป็นห่วงทุกท่านครับ ผม:sad::sad::sad:

19. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยครับ

20. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0

21. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

หวังว่าอุบัติเหตุครั้งนี้จะเป็นข้อเตือนใจพวกเรานะครับ

22. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0

23. magicnavy

magicnavy New Member Member

101
    15
    0

ใกล้สิ้นปีแล้วขับรถระมัดระวังกันด้วยนะครับ

24. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    เสียใจด้วยครับจริงๆครับ
    เรื่องแบบนี้ไม่มีใครอยากให้เกิด

25. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113

26. jang1328

jang1328 New Member Member

13
    0
    0
    รักพี่ พี่โก้กับพี่ต่าย มากครับขอให้พี่ทั้ง2คนไปสู่สุขติ จากเจ๋ง

27. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

คนที่ยังอยู่ก้อระวังกันหน่อยนะคับขับรถ

28. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อืม เสียใจด้วยครับ ไม่น่าเลย

29. buzz_ae

buzz_ae New Member Member

380
    67
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยอีกคนนะครับ
    ขับรถใช้ความเร็วก้ระวังกันนะครับ

30. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    ขอแสดงความเสียใจเช่นกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้