แสดงความเสียใจด้วยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย bond 1, 15 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    พอดีได้อ่านข่าว เจอ ว่ามีอุบัติเหตุ เกิดขึ้น ทางไปสนามพีระ
    ตามรายละเอียดนี้
    หนุ่มรถซิ่งควบซีวิคคู่ใจ แข่งกับพรรคพวกไปสนามพัทยาเซอร์กิต ไปถึงแค่ศรีราชาเกิดเสียหลักพลิกคว่ำหงายไถลไปไกลนับ 100 เมตร ตายคาที่พร้อมแฟนสาวพยาบาลที่กำลังตั้งท้อง 3 เดือน

เมื่อเวลา 10.00 น.วันที่ 14 ธ.ค. พ.ต.ท.อำพล ใบศรี สารวัตรตำรวจทางหลวง หน่วยสอบสวนย่อยเขาเขียว จ.ชลบุรี

ได้รับแจ้งเหตุรถยนต์เก๋งพลิกคว่ำบริเวณทางคู่ขนานถนนสาย 7 ตอน 2 ขาเข้าพัทยา หลักก.ม.ที่ 34 หมู่ที่ 4 ต.บึง อ.ศรี ราชา จ.ชลบุรี มีผู้เสียชีวิต 2 รายติดอยู่ภายในรถ หลังรับแจ้งจึงนำกำลังรุดไปตรวจสอบ พร้อมกับประสานหน่วยกู้ภัยเพียวเยี้ยงไท้ศรีราชา นำเครื่องมือตัดถ่างไปสนับสนุน

ที่เกิดเหตุพบรถยนต์ฮอนด้า ซีวิค คูเปอร์ สีขาว หมายเลขทะเบียน ชร-2343 กทม. พลิกหงายท้องอยู่บนทางคู่ขนาน สภาพรถด้านหน้าและด้านหลังพังยับเยิน เจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัย นำเครื่องมือตัดถ่างตัดถ่างซากรถเพื่อนำศพของทั้งคู่ออกมา สำหรับผู้เสียชีวิตชื่อนายพงศ์เทพ ชนาธิปัตย์ อายุ 33 ปี อยู่บ้านเลขที่ 5/23 หมู่บ้านลาซาลนิเวศน์ แขวงบางนา เขตบางนา กทม. เสียชีวิตในสภาพคอหัก ซี่โครงหักจากแรงกระแทก และน.ส.ชัชพร สิริพงษ์ภิญโญ อายุ 28 ปี อยู่บ้านเลขที่ 40/4 ถนนดินแดง แขวงดินแดง เขตดินแดง กทม. เสียชีวิตในสภาพกะโหลกศีรษะแตกและคอหัก ทั้งนี้เจ้าหน้าที่พบกันชนหน้ารถตกหล่นอยู่ห่างประมาณ 50 เมตร

จากการสอบสวนชาวบ้านที่เห็นเหตุการณ์ให้การว่า

รถเก๋ง คันดังกล่าวขับขี่แข่งขันกันมากับรถเก๋งสีเหลือง เมื่อถึงที่เกิดเหตุรถเสียหลักพลิกคว่ำพุ่งตกร่องกลางถนนแล้วพลิกหงายท้องบน ถนนคู่ขนานลื่นไถลไปอีกประมาณ 100 เมตร เมื่อชาวบ้านวิ่งไปดูพบผู้เสียชีวิต 2 รายอยู่ภายในรถ ส่วนรถเก๋งคันที่ขับแข่งกันมาวิ่งต่อไปทางพัทยาอย่างรวดเร็ว โดยไม่ได้กลับมาดูรถคู่แข่งที่ประสบเหตุร้ายแรงแต่อย่างไร

ต่อมามีเพื่อนๆ ของผู้ตายที่ขับรถยนต์ตามกันมาทีหลังหลายคันจอดรถลงมาดู เมื่อเห็นศพต่างเศร้าโศกเสียใจและให้การกับเจ้าหน้าที่ว่า

ผู้ ตายพร้อมกับแฟนสาวซึ่งตั้งท้องได้ 3 เดือน นัดกันกับเพื่อนๆ นำรถที่แต่งเป็นทีมไปโชว์ในงานแข่งขันรถที่สนามพัทยาเซอร์กิต และจะไปจัดงานเลี้ยงกันต่อที่พัทยา โดยผู้ตายทำธุรกิจส่วนตัวเกี่ยวกับสติ๊กเกอร์ติดรถและทำป้ายโฆษณาทั่วไป ส่วนแฟนสาวเป็นพยาบาลอยู่ที่ร.พ.แถวสีลม ซึ่งเพื่อนๆ ได้ติดต่อไปยังพ่อแม่ของผู้ตายทั้งสองแล้ว

หลังสอบสวนเบื้องต้น เจ้าหน้าที่ให้หน่วยกู้ภัยนำศพทั้งคู่ส่งร.พ.อ่าวอุดมเพื่อให้แพทย์ชันสูตร พลิกศพตามระเบียบ และรอญาติมารับไปบำเพ็ญกุศลต่อไป

ต้องขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ ยังไงก็คนเล่นรถเหมือนกันครับ ระวังๆกันหน่อยนะครับ

กด หมด จ้า ถูกใจสิ่งนี้
  2. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แสดงความเสียใจด้วยคับ

3. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...

ขับรถกันช้าๆหน่อยนะครับ....ถ้าถนนไม่ชัว...รถไม่ชัว...คู่แข่งไม่ชัว..อย่าเล่นเลยครับ..

ปลอดภัยไว้ก่อน ชีวิตมีเทคเดียว..

4. $iE

$iE New Member Member

59
    2
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

5. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยรับ

6. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
  7. เสียใจด้วยนะคร๊าบ

8. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับผม

9. maenza

maenza New Member Member

83
    1
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

10. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เสียใจด้วยครับ

12. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ ไม่น่าเกิดเรื่องแบบนี้เลย

13. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติพี่น้องและเพื่อนของด้วยครับ

14. City_me_D

City_me_D New Member Member

1,249
    15
    0
    แสดงความเสียใจครับ

15. ++E..L.L..E++

++E..L.L..E++ New Member Member

793
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคะ

16. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ใช่จริงๆครับ ยังไงก็ต้องขอ อภัย ที่ลงซ่ำนะครับ ถ้าต้องการให้ลบ แจ้งผู้ดูแลได้เลยครับ ขอแสดงความเสียใจจริงๆครับผม

17. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ขอแสดงความเสียใจ ด้วยครับ

RIP

18. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

19. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    ป่าวค๊าบ ไม่ได้จะให้ลบ
    พอดีไปเจอ แล้วเห็นว่าน่าจะเป็นรายละเอียด ก้เลยนำมาอ่ะคับ

20. NIRANAME

NIRANAME New Member Member

40
    1
    0
    เสียใจ และใจหายเมื่อเห็นข่าวบอกว่าแฟนกำลังท้อง

อย่าประมาทเลยครับ ได้ไม่คุ้มเสีย

21. eno_shilif

eno_shilif New Member Member

22
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจครับ

22. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0

23. เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยครับ

24. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ขอแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสียครับ ยังไงขับรถระมัดระวังกันหน่อย

25. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เสียใจด้วยนะครับ

26. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

ขับช้า ๆ เวลามีอะไรกระทันหันยังสามารถแก้ไขสถานการณ์ได้ครับ

27. mafiabeer

mafiabeer New Member Member

17
    8
    0
    เสียจัยด้วยคับ....

28. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    ร่วมแสดงความเสียใจด้วยครับ

29. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    เสียใจด้วยนะคับ

30. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ขอไว้อาลัยเเละเเสดงความเสียใจต่อผู้ที่เสียชีวิตเเละสูญเสียด้วยคับ

เปิดทีวีมาเจอข่าวพอดีเลยวันเกิดเหตุ

ขอให้ไปสู่สุขคติคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้