อยู่เชียงใหม่แต่อยาก DRIFT มั้งจัง

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย rca, 21 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. rca

rca New Member Member

184
    2
    0
    อยู่เชียงใหม่แต่อยาก DRIFT มั้งจัง
    รถ DRIFT ที่นี้เล่นกันสองคันเอง
    เรา sterlet 71 อยาก DRIFT
    http://www.cm-club.com/vb/showthread.php?t=3077
    ท่านทั้งหลายสอนด้วย
    เครื่อง 4e fte
    เปลืยนโบ อิม TD04H
    เกียรเต็ด trd
    ครัชทองแดง
    เล่น DRIFT ได้ไหมครับเพื่อน

2. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    จากที่ดูแล้วได้เลยล่ะครับ เพียงแต่สงสัยว่าช่วงล่างล่ะครับ ใช้ของอะไรเหรอ :confused:

3. rca

184
    2
    0
    ใช่ของ

Teinหน้า-หลัง ha ปรับ 25 ระดับ
    ของตัว EP 91
    ตามรูปใน cm-club

4. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    ขอโทษครับ ใช้คันที่ไปวิ่งแดร็ก ที่สนาม700ปี คันสีดํารึเปล่าครับ ถ้าใช้ละก็รถโหด มากเลย ครับ ผม ขึ้นเชียงใหม่บ่อยๆครับ หวังว่าคงได้เจอกัน

5. rca

184
    2
    0
    ไม่ใช่ครับ นั้นอีกคันหนึ่ง งบผม น้อยกว่า
    ดูตาม ลิ้งค์ เลยครับ

6. เบียร์7

เบียร์7 New Member Member

11
    0
    0
    ครับ ได้ครับ ใจไปอารายก็ไปครับ ปรับเซ็ทแคมเเบอใหม่ด้วยครับ เครื่องต้องแรงบิดนิดๆครับถึงมันส์ม้าไม่ต้องไปสนใจซักเท่าไร

7. rca

184
    2
    0
    คันแดงสวยดีครับ
    ผมจะพยายาม สู้ๆๆตายถ้าไม่ได้ก็ OK:eek:

8. mimime

mimime New Member Member

40
    0
    0
    เหอๆ เชียงใหม่เหอๆมีคนเล่นระเหรอเนี้ย มิลูลู่เอง คร้าบ เง้อๆ ตอนนี้เบนสายไปเล่นเพาเวอร์สไลด์ซะแว้ว เอี้ยดอ้าสดีไม่เปลืองยางด้วย เหอๆ เชียงใหม่ ผมขับตั้งแต่ 4 แยกภูคำไป 4 แยกหนองฮ้ออ่ะ เส้นนั้นทางมันรับทุกโค้งเลย (กรุณาขับตอน ประมาณ ตี 2 - 4 เพราะมะค่อยมีรถ) เคยดริฟโชว์แจ๊สไปทีระเหอๆ

9. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    ดีจังแฮะ เชียงใหม่มีภูเขา อิอิ :D

10. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ผ่านมาพอดีครับ ผมก็เคยอยู่เชียงใหม่ครับ กาดเชิงดอยดริฟได้ครับ เย็นๆ - ค่ำๆ แต่อย่าไปกันเยอะ เดี๋ยวเจ้าของที่มาไล่ และเกรงใจคนที่อยู่หอแถวนั้น อีกทั้งอาจมีคนที่นั่งกินข้าวอยู่ในผับ ออกมาขว้างขวดได้ :D

หรือจะดริฟลงเขา ก็ลงดอยสุเทพได้เลยครับ ช่วงเช้ามากๆ นะครับ ไม่ค่อยมีรถ ให้เพื่อนดูต้นทางตามโค้งด้วย มีโค้งสวยๆ หลายที่ แต่ถ้ารถนักท่องเที่ยวมาต้องหลบก่อนนะครับ เดี๋ยวเค้าด่าเอา แล้วจะไม่มีที่ให้เล่น และจะเสียภาพพจน์เชียงใหม่ (อันนี้สำคัญนะ) :D

มีอีกที่นึงไกลหน่อย ทางขึ้นดอยอินทนนท์ แล้วแยกไปแม่ฮ่องสอน โค้งโล่งสุดๆ บางโค้งเป็นลูกรัง ดริฟง่ายมากๆครับ เอาน้ำมันสำรองใส่แกลลอนไปเผื่อด้วยนะครับ แถวนั้นไม่มีปั๊ม เดี๋ยวจะน้ำมันหมด กลับไม่ได้ แต่ถ้าตกเขาล่ะก็ ตัวใครตัวมัน :D :D :D

11. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    น่ากลัวอ่ะ

12. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ได้ยินข่าวมาว่า ที่ดอยสุเทพ นั้นมี Mira ลงเขาใช้เวลาแค่ 3 นาทีก่าส์ๆ เอง เร็วหรือช้าฮะ เเล้วมันจริงหรือเปล่าเห็นมีคนเค้าว่ากัน อะครับ

13. Keng_maejo

555
    25
    0
    มิร่าแดง พรรคพวกผมเองครับ

แต่ถ้า 3 นาที (มาม่ายังไม่ทันสุกดี) นั่นกลิ้งลงเขาตรงๆ แล้วครับ ขนาดกลิ้งลงเขา ผมว่ายังเกิน 3 นาทีเลย ระยะทาง 20 กว่ากิโลนะครับ พูดกันมาหลายคน เลข 1 หายไปมั๊งครับ น่าจะ 13 นาทีมากกว่า เพราะปกติดจะขับลงกัน (แบบธรรมดา) ประมาณ 15-20 นาที ถ้าแบบดริฟ ก็ประมาณ 10 นาทีเศษๆ ครับ (ที่ต่างกันไม่มาก เพราะต้องรอหลีกรถทัวร์นักท่องเที่ยวด้วย) :D

14. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    อ้อ รับทราบครับผม แหะๆ

15. 60c

60c New Member Member

16
    0
    0
    ทางขึ้นเขามัน12-13กม.นะ ไปกลับก็24-26 รถจักรยาน(ถีบ) ทางลงเขายัง60+80 ทางตรง100+ ถ้าดูจากไมร์จักยาน เล่นก็ระวังหน่อยนะคับ

16. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ถ่าย Clip ให้ดูหน่อยสิครับ

17. Keng_maejo

555
    25
    0
    เอ๋....นับจากไหนครับ 10 กว่าโล??? ถ้านับจากครูบา ขึ้นไปถึง ดอยสุเทพเลย มัน 22 กม. ไม่ใช่เหรอครับ ????

18. moo_tuii

moo_tuii New Member Member

10
    0
    0
    ว๊าวววว อยู่เชียงใหม่กันเยอะจังครับ ผมก็อยู่เชียงใหม่นะ ผมไปดริฟแถวๆบ้านถวายครับอิอิ
    ที่ดินเอยะดี เคยไปดริ๊ฟที่กาดเชิงดอยครับ ร้านแถวนั้นมาไล่ซะงั้น
    ไปกะพี่ต้นอ่า เซงงกะจาให้สอนอดเลยพี่ท่าน ตอนนี้ได้ที่ใหม่แล้ววว แจ่มๆๆแต่ยังไม่ได้ไปลองเลย

19. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    จัดไปน้องเดือนหน้า เจอกานนน

20. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    อยากไปด้วยจัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้