มีข่าวดีสำหรับผู้ใช้ New Camry รุ่น Top มี DVD & Navi

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย JZA80 HKS, 2 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZA80 HKS

JZA80 HKS Member Privilege

173
    7
    18
    มีข่าวดีสำหรับผู้ใช้ New Camry รุ่น Top มี DVD & Navi ครับ

รถใครที่ยังไม่ได้แก้ไรระบบ TV ที่มีข้อจำกัด เวลา รถวิ่ง แล้วไม่สามารถ ดู TV หรือ DVD ได้ ต้องให้รถหยุดอยู่กับที่ แล้วเข้าเบรคมือ ถึงจะสามารถดูได้นั้น

ตอนนี้ สามารถแก้ปํญหาได้แล้วครับ เพราะผมได้นำรถของที่บริษํทฯ ไปแก้ระบบให้ใช้ได้แล้ว

โดยก่อนหน้า ผมได้ลองเช็คไปที่หลายๆ ร้านเครื่องเสียงที่มีชื่อเสียงระดับประเทศ และร้านเครื่องเสียงที่ชำนาญเฉพาะรถนำเข้า บนถนนรัชดา และ ทางเจ้าของร้าน คิดค่าทำ (ค่าวิชา) คันละ 2000 บาท ผมก็เลยมาถามที่ช่างบอย ร้าน BP Audio ซึ่งอยู่ซอยอินทามระ 3 (เป็นร้านเล็กๆ น้ำเครื่องเสียงมาเอง คิดเฉพาะคาแรง ซึ่งไม่แพงเลย แต่ฝีมือเนี๊ยบมาก) ดูว่าทำได้ไม๊ ช่างบอยดูแล้ว บอกว่าสบายมาก ใช้เวลาทำไม่เกินครึ่งชั่วโมงก็เสร็จ โดยคิดค่าทำเพียง 800บาท เท่านั้น ทุกอย่างเรียบร้อย ไม่มีปัญหาใดๆ งานประกอบกลับเข้าที่เดิม เรียบร้อยมาก

ผมจึงอยากแนะนำให้เพื่อนๆ ทีมีปัญหาดังกล่าว ไม่ต้องให้ร้านดังๆ ฟัน และเอาเปรียบเราได้ครับ

โทรตรงหาช่างบอยเลยนะครับ ไม่ต้องโทรหาผมนะครับ

BP Audio อินทามระ ซอย 3 ช่างบอย 089-1106770

ขอออกตัวก่อนนะครับ
    ผมไม่มีส่วนได้ ส่วนเสีย กับร้านนี้นะครับ ที่ผมเอามาลงให้ เพราะผมชอบในน้ำใจและนิสัยอันดีของช่างบอยครับ ปรกติ เรื่องราคา ไม่เคยมี่ปัญหาสำหรับผมเลย แพงแค่ไหน ผมก็ยินดีจ่าย แต่กลับเป็นว่าผมโดนร้านเครื่องเสียงดังๆ หลายๆ ที่ ยำ และ มั่วกับผม มาเยอะ หลอกเงินผมไปก็มาก เห็นผมจ่ายง่ายไป เลยคิดเต็มที งานก็หมกเม็ดมาพอสมควร รถคันนึง 4-5 ล้าน แม่ง ไม่ได้มีความระวังให้ผมเลย และพอดีผมมาเจอใน Board Car Audio ใน RCWEB มี post ถึงช่างบอย ผมก็ลองเสี่ยงมาใช้บริการดู ผลที่ได้ออกมา เยี่ยมมากครับ มาที่นี่ ผมสบายใจดีครับ ไม่ต้องกังวลใจ เพราะรับผิดชอบดี งานดี เอาใจใส่รถของเราดี และ ละเอียด พิถีพิถัน กับรถเรามาก ราคารับได้ เจ้าของร้านทำเอง ลองรับความต้องการบ้าๆ บอๆ ของผมได้ทุกอย่าง ผมเลยจบลงที่นี่ครับ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    เคยเจออาการแบบนี้ใน ฟร้อน kenwood อะครับ มันจะสายไฟที่ต่อกลับเบรค

สายไฟเส้นนี้ต้องเอา ไฟเลี้ยง หรือ ทำเป็นกราว ผมจำไม่ได้แล้ว

ถ้าใครพอจะรู้เรือ่งบ้าง ทำเองก็ได้นะครับ

3. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ผมก็ทำร้านนี้ครับ ทำดีใส่ใจรถลูกค้าสุดๆ สนับสนุนคร้าบ

ตอนนี้นึกเเค้นใจ ร้านดังๆทั้งหลาย เเม่งทำกะผมอย่างกะไปขอให้มันทำฟรี หมดไปไม่รู้เท่าไหร่ :mad: :mad: :mad:

ตอนเอาเข้าไปทำล่าสุด เห็นช่างบอยก็ทำ Supra คุณพี่ อยู่งานสวยมากๆเลยครับ

4. Godzela

Godzela New Member VIP

16
    0
    1
    ร้านพี่บอย ฝีมือสุดยอดครับ

5. JZA80 HKS

173
    7
    18
    .

_____________++++++UP++++++_______________

.

6. Bright Lights

Bright Lights Member Member

109
    1
    18
    ชอบครับ ร้านนี้ อัพไปๆ

7. JZA80 HKS

173
    7
    18
    .

_____________++++++UP++++++_______________

.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้