อยากสอบถามเรื่องน้ำมันเชื้อเพลิงครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย piakfalcon, 16 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. piakfalcon

piakfalcon New Member Member

8
    0
    0
    สวัสดีครับ คือผมอยากทราบว่า nx สามารถเติม แก๊สโซฮอล์ได้มั้ยครับ ถ้าเติมได้ควรเป็นแบบไหนดี 91 or 95 ครับ คือมีคนบอกผมมาว่าถ้าเติมแก๊สโซฮอล์แล้ว ปั๊มติ๊กจะพัง หรือเครื่องพัง มันจิงมั้ยครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ใช้แก๊สโซฮอล95 ได้ครับ
    ผมใช้มานานแล้ว ตอนนี้ใช้มันอี20เลย
    เครื่องเทอร์โบด้วย ยังไม่พังครับ

3. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    เข้ามายืนยันอีกคนครับ เพราะใช้มาตั้งแต่เริ่มมีใหม่ๆเลย

บางคนบอกว่าเติมแล้วจอดไว้นานๆจะพัง ผมเติมไว้ตั้งแต่ 21 กันยาและก็จอดนิ่งเป็นน้ำมันถังเดิมมาจนกระทั่งต้นเดือนธันวานี่เอง
    (เพราะไม่มีเวลาทำรถให้วิ่งได้ดีๆ) ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ เช็คดูแล้วไม่รั่ว ไม่มีปัญหาใดๆ

4. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    สมัยตอนเครื่องเดิมผมใช้โซฮอล์91แต่ตอนนี้ใช้91ธรรมดาครับ

5. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    ผมก้อใช้มะเห็นเป่งไรเลยอะครับ

6. piakfalcon

piakfalcon New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ พอดีจะขึ้นไปเที่ยวเหนืออะคับ ยังไม่มีความรู้เรื่องของ NX เลยครับ ก้อเลยกลัวว่าเติมแก๊สโซฮอล์ไปแล้วเครื่องพังมา กลัวหาอะหลั่ยเปลี่ยนยากครับ

7. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    รถติดแก๊สครับ

ตอนนี้แก๊สถูก หันมาใช้ 95 โซฮอล ขับปกติครับ

แต่จะอืดๆ หน่อยตอนออกตัว

8. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    โถ...ยิ่งอะไหล่เครื่องยนต์นี่ ยิ่งไม่ต้องห่วงเลยครับ เยอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้