ได้รถมาแย๊ว....อยากจะแต่งหล่อคับ ช่วยด้วยนะ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย golf650hp, 12 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf650hp

golf650hp New Member Privilege

43
    2
    0
    เพิ่งได้มาเมื่อวานนี้เอง หลังจากที่ตัดสินใจอยู่นาน เอามันเหอะวะ..
    ราคาไม่แรง....................ก้อเลยบอกแม่บ้าน ขอตังค์ซื้อหน่อย จะเอาไปแต่งให้นะ
    จะเปลี่ยนเป็น auto .ให้เลยพรุ่งนี้จะไปหาของ ใครจะแลกก้อได้นะ
    ขอผมเป็นเกรียร์ ธรรมดา

แต่ต้องรีบนะ ช่วงเที่ยวจะไปหาซื้อแล้วหล่ะ ผมต้องการด่วนน่ะ

มีต้องไปทำสีหลายจุดเหมือนกัน คนขายมันถ่ายรูปตอนกลางคืนเลยดูดี

แต่โดยรวมแล้วสวยมากครับ เลยรับมาอุปการะเป็นลูกบุญธรรมซะเลย

อยากแต่งหล่อ bodyน่ะครับ แหล่มๆ

ขอเป็นน้องใหม่หน่อยนะ แต่แก่แล้ว อายุ 40 ชอบกินเด็กเป็นอาหาร(อร่อยดี)อ่ะๆๆๆ ล้อเล่นน่ะ

2. golf650hp

golf650hp New Member Privilege

43
    2
    0
    อ้อ....แลกเกรียร์ auto

081-4469122 ป๋อม ครับ

โทรมาได้เลยนะ ด่วนที่ซู๊ดดดดดดดดดดดดดดด

ร้านแต่ง body อยู่แถวไหนครับ มีใครจะขายโทรมาบอกเลยนะจะไปซื้อใส่เลย เพราะจะเอาเข้าทำสีด้วยครับ

3. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ยินดีต้อนรับครับ
    อายุไม่ใช่ประเด็นซะหน่อยครับ
    มีอะไรให้ช่วยก็บอกกันนะครับ

4. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    รถพี่สวยลงตัวแล้วครับ สีกับล้อ เข้ากันและทำให้รถแบบนี้ดูสวยได้นานครับ
    ถ้าจะแต่งต่อ ชายหน้า กับสเกิร์ตข้าง (ถ้าหาได้)สักชุดก็จะดีมากครับ มาพบกันตอนมีตติ้ง
    จะเห็นการแต่งหลากแบบหลายสไตล์ให้เลือกครับ

5. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ผมอยากได้เกียร์ธรรมดาครับ

แต่ไม่รุ้ค่าใช้จ่ายในการแลก หมายถึงอู่รถ เค้าใช้เวลานานขนาดไหนในการแปลงครัช
    รถผอยู่เชียงใหม่ครับ แต่จะกลับ กทม ปลายเดือนนี้

6. golf650hp

43
    2
    0
    ไม่ทันแล้วครับ ผมสับเกรียร์แลกกับ ร้านที่เชียงกงไปแล้ว
    ผมถามทางช่างแล้ว วันครึ่ง ก้อเสร็จแล้วหล่ะ ถ้าไม่มีคิวรถอื่นเข้ามาแทรก
    วันเดียวรับรถได้เลย
    ผมทำแถวบ้าน

ตรงคันเกรียรื ถ้าหาอ่ะไหล่ไม่ได้ โทรบอกผมนะ มีบางส่วน ให้ฟรี มะเอาเงิน

081-4469122 ป๋อม

รถคันนี้ ซีลรั่วเยอะเหมือนกันครับ ทำทุกส่วน เปลี่ยนยางแท่นเครื่องทุกตัว ระบบวาวน้ำไหนๆก้อซ่อมแล้ว เปลี่ยนมันซะ
    ออย ไม่เอา ซื้อยกชุดหม้อน้ำ auto ใส่เข้าไป

ลืมบอกไป หม้อน้ำกับพัดลมก้อมี...................แบ่งกันไปใช้ได้นะ ไม่เอาตังค์

เปลี่ยนเพลาขับสองข้าง ยกมาจากเชียงกง รวมทุกอย่าง 7500 บาท ส่วนของที่เหลือสับกับร้านเชียงกง

ไปหมดแล้ว ไดร์สตาร์ทก้อสับกับทางร้าน คันเกรียรื

พรุ่งนี้จะเสร็จครับ แล้วจะแจ้งต่อไป

7. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    รอชมครับ รวมค่าเสียหายด้วยครับ อยากได้ ออโต้

8. golf650hp

43
    2
    0
    ประมาณ 10000 บาทครับแยกราคาดังนี้

ของทุกอย่าง 7500 บาท และ 2500 บาทค่าแรงช่าง อีก 500 บาท ค่าน้ำมันรถและค่าอาหาร อ่ะๆๆๆๆ

หม้อน้ำautoพร้อมพัดลมสองตัว เพลาสองเส้น ไดร์สตาร์ท แผ่นเหล็กกันฝุ่น สวิท สายไฟ คันเกรียร์auto ยางแท่นเครื่อง สามตัว น๊อต ครบ ร้านเชียงกงค่อนข้างสนิทกันน่ะ ขอมันมาหมดน่ะครับ

ตอนนี้เจอไมล์เพี้ยน อ่ะๆๆๆๆ กำจิงๆเลย

9. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เฟืองไมล์ไม่ตรงรุ่นครับต้องซื้อ M-PEXมาใส่ครับ
    ใช้ได้แน่นอนครับ

10. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ปัญหาเดิมๆ เล่าหลายรอบแล้ว

11. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    ยินดี ครับ สมาชิก เพิ่ม 1 คน

12. OFF_N16

OFF_N16 New Member Member

133
    17
    0
    เวลามีคนถามว่าทำไมวิ่งแค่50-60

ก็บอกเค้าไปว่ารถเรามันรถนอก

ความเร็วเป็นไมล์ ไม่ใช่ กม.

หลอกสาวๆได้นะ

แต่อย่าให้ผมกดได้100นึงนะ

เสียวไปตามๆกัน (*2) อิอิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้