ปุจฉา ... รถผม ฮอนด้า แอคคอร์ท 88 ... จอด 2 วัน ... มีอาการ : ... 1. สตาร์ทติดยาก 2....

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Ruangjit Kasantikul, 6 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ปุจฉา ... รถผม ฮอนด้า แอคคอร์ท 88 ... จอด 2 วัน ... มีอาการ : ...

1. สตาร์ทติดยาก
    2. พอสตาร์ทติด ใหม่ๆ ... เครื่องจะกระพือ + รอบเครื่องยนต์ตก ... แล้วในที่สุด เครื่องยนต์ดับ

หมายเหตุ ... ถ้าขับทุกวัน หรือ เครื่องยนต์ร้อนแล้ว ... อาการดังกล่าว ... ไม่เกิดขึ้น ครับ

สาเหตุจากอะไร ? / และ ... แก้ไขอย่างไร ? ... ครับ

1. แกสหรือน้ำมันครับ

ล้างคารบู ปรับตั้งลูกลอยใหม่ครับ
    เปลี่ยนหัวเทียน ปรับตั้งไฟจุดระเบิดใหม่ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้