ติดไม่เลิกไอ้ไฟแบตเตอ์รี่บ้า

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Phanathon Prptms, 7 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Phanathon Prptms

Phanathon Prptms Guest

0
    0
    0
    ติดไม่เลิกไอ้ไฟแบตเตอ์รี่บ้า

2. เป็นอะไรครับ

3. เหมือนกันเลย เป็นเพราะไรครับ

4. Phanathon Prptms

0
    0
    0
    ผมว่าน่าจะไฟไม่ชาร์จนะคับ รอผุ้รุ้มาตอบอีกทีดีกว่า

5. ผมเคยเป็น เปลี่ยนไดร์ชาร์ดครับ ช่างซ่อมไม่ไหว

6. Phanathon Prptms

0
    0
    0
    ของผมมันติดๆดับๆ

7. Buddy Deesukon

Buddy Deesukon Guest

0
    0
    0
    เคยเป็นครับนานแระ ไฟขึ้นตลอดวิ้งจนรถดับเลยครับ เปลียนไดชาร์จ ไฟดับหายครับ ถ้าติดๆดับ น่าจะเป็นสัญญานบอกว่าไดกำลังจะไป ถ้ายังไปต่อก็น่าจะระบบไฟ เช็คเลยครับ

8. ลองขยับปลั๊กไฟที่ตูดไดร์ชาร์ทดูว่าแน่นหรือป่าว ลองเช็คสายพานไดร์ชาร์ทด้วย ว่าหย่อนไปหรือป่าว

9. Phanathon Prptms

0
    0
    0
    ขอบคุนค่าบพี่ๆ

10. ของผมแต่สตาทแกติครับ แต่พอเบาเบรคทางลูกรนาต เครื่องสั่น บางครั้ง ดับดื้อๆ

11. เร่งเครื่องดุครับว่าไฟดับไหม

12. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
    ถ้าอยากรู้ว่าไดชาร์ทเสียไหม...ลองทำดูครับ สตาร์ทรถ แล้วเปิดแอ เปิดไฟหน้า แล้วลองถอดขั้ว ลบ ของแบทดู ถ้ารถดับ แสดงว่าไดชาร์ทไปหวันแล้วครับผม

13. A'ung Gitu Loh

A'ung Gitu Loh Guest

0
    0
    0
  14. ไฟไม่ชาตคับ

15. โดนยกลูกไปแล้วครับ2500บาท

16. ไดบ่ชาร์ครับพี่

17. ผมโดนไป 2750 ฿ ดันไปเสียที่ต่างจังหวัดซะด้วย ราคาจริงๆประมาณเท่าไหร่ครับ

18. ส่วนมากเป็น
    ใดคับ

ประมาณ1800ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้