ช่วยด้วยคร้าบบบ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pOR..., 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    รถผมเหยียบไม่ขึ้นเลยครับ รอบขึ้นแต่ความเร็วไม่ขึ้นเลย นํ้ามันก็หายลงเร็วมาก จะเอาไปใช้ช่างเช็คดีอ่ะครับ เกียรก็พึ่งเปลี่ยนมาไม่นาน ผมว่าน่าจะเป็นที่เครื่องแต่ต้องให้ช่างดูอีกทีอ่ะครับ ถ้าจะยกเครื่องใหม่เอาไรดีอ่ะครับ ช่วยแนะนำรุ่น แนะนำร้านวางฝีมือดีๆ และราคาด้วยนะครับ จะดูประกอบการตัดสินใจ ขอบคุณครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    เกียร์เปลี่ยนหรืเปล่าครับ

3. pOR...

836
    2
    0
    เปลี่ยนเกียร์มาแล้วครับ เปลี่ยนได้ไม่นานประมาณปีนึงครับ

4. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    หมายถึงเวลาขับอ่ะครับเกียร์มันเปลี่ยนจาก 1 ไป 2 หรือเปล่า

หรือว่าออกตัวเเล้วรอบลากสูงไม่เชนลงเลยอ่ะครับ

5. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    ผมเคยเป็นนะ

เกียร์ไม่เปลี่ยนอ่ะ

ลองเช็คเกียร์ดูอ่ะครับ

6. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ลองเช็คน้ำมันเกียร์ดูครับ ถ้าไม่หาย ก็เกียร์พัง เกียร์มือ2 ต้องทำใจ ไม่รู้เจ้าของเก่าใช้มาขนาดไหน ผมเปลี่ยนมาเดือนเดียวยังพังได้เลย

7. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ระดับท่าน
    ดีไม่แค่ สองวัน พัง ก็ บุญโข แล้ว
    อิอิ

8. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาผมก็ว่าเป็นที่คลัชแหละ..แต่เกียร์ออโต้นี่พึ่งเคยใช้ด้วยอ่ะดิ...อิอิ น่าจะลองสังเกตดูนะครับว่าเกียร์เปลี่ยนรึปล่าว..
    ของผมถ้าเครื่องยังไม่ร้อนได้ที่ เกียร์ 2 ไป 3 ไม่ค่อยเปลี่ยนอ่ะ...ต้องเหยียบอัดลากรอบต่อซักพักถึงจะเปลี่ยน....
    แต่ถ้าเครื่องร้อนนะ..ต้องคอยเหยียบเบรคจนปวดขา...มันจะทิ่มตูดเค้าเอาง่ะ...อิอิอิ

9. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    ถ้าเกียร์ออโต้ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่ดูดีไหมครับ
    ของผมวันก่อนพาขึ้นเขาค้อได้กลิ่นใหม้ๆ เลยอ่ะ คาดว่าจะเป็นกลิ่นน้ำมันเกียร์
    กลับมาบ้านเข้า d แล้วเฉย ต้องรอประมาณนาทีกว่าๆ ถึงจะไปได้
    เลยจับเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ใหม่ซะ โอเคแฮะหายเป็นปกติ

10. pOR...

836
    2
    0
    ขอบคุณครับสำหรับทุกความคิดเห็นและคำแนะนำครับ อยากทราบด้วยอ่ะครับ ว่า SR20 ถ้าวางวางตัวไหนดีราคาประมาณเท่าไรครับ ค่าวางประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้