++ ถ้าไม่สอบใบขับขี่ที่หมอชิต ไปสอบที่ไหนดีครับ? ++

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย GaB, 17 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    พอดีจะพาน้องไปสอบใบขับขี่ครับ แต่ขี้เกียจพาไปหมอชิตเพราะคนเยอะมากกกๆๆๆ เลยว่าจะพาไปสอบที่อื่นดู

มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ขอที่ตั้งสถานที่ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

2. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    แถวพระโขนงนะ ก็มีนะลงทางด่วน สุขุมวิท 62 เลี้ยวขวา อยู่ซ้ายมือ(ถ้าจำไม่ผิดนะคับ ไม่ได้ไปนานแล้ว)

3. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ถ้าสอบนอกเขตพื้นที่ของตัวเองได้ ก็ตามข้างบนอ่ะครับ อยู่ข้างบริษัทดีทแฮล์มเลยครับ

4. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ถ้ามาสอบที่ที่บางจาก ( พระโขนง ) ก็มาเช้า ๆ หน่อยนะเพื่อน คนเยอะพอ ๆ กับที่หมอชิตเลยนะ

ดีไม่ดีเดี๋ยวโดนเจ้าหน้าที่แม่มเฉ่งอีก ไม่รู้จะดุไปไหน ฮิฮิ

5. 62 ดูจะใกล้สุดนะ แต่ถ้าขับไม่แข็งแนะนำไปหนองจอกสนามง่ายกว่าจ้า

6. mafiabeer

mafiabeer New Member Member

17
    8
    0
  7. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    มีอีกที่ วิ่งเส้น สุวินทวงศ์ มาเลยครับ มุ่งหน้าไป ฉะเชิงเทรา จะมี ขนส่งอยู่ครับ

ผมไปทำที่นั้นมา

คนน้อยดี ชิวๆ

8. giokae

giokae New Member Member

378
    6
    0
    ปทุมธานี สอบง่ายแต่ต้องแม่น

9. sir_pomp

sir_pomp New Member Member

20
    1
    0
    นนทบุรีครับ มาจากงานวงศ์วาน ถึงแยกแคลายแล้วเลี้ยวขวา เลยโลตัสไปถึงเลยครับ
    เเต่ต้องไปเช้าๆหน่อนะครับ ไปรับคิว สัก 7 โมง เรื่องสอบ (ผมว่า)ชิลๆครับ

ปล.ถ้าจะทำมอไซด้วยก็ทำทีเดียวเลยก็ได้นะครับ จะได้ไม่เสียเที่ยว

จะที่ไหนก็เเล้วเเต่สะดวกครับ เเต่ผมว่าไปเช้าๆดีที่สุดครับ

ขอให้โชคดีครับ

10. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    พระโขนงสอบง่ายไลน์กว้าง

ลงด่วน 62 เลี้ยวขวาละชิดซ้าย

ปล: อย่าเอารถโหลดไปนะ หลังเต่าใหญ่โคตร -*-

11. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    62 เลยน้อง

พี่พิ่งไปเปลี่ยนใบขับขี่รุ่นใหม่มา

ใช้เวลาทำ 2 นาที คนน้อยโคตรๆ :D:D:D

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    สวนผักก็สอบได้นะ

13. มาทางฝั่งนครปฐมก็ดีนะครับ

14. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับ

ผลเป็นยังไงเดี๋ยวมาเล่าให้ฟังครับ

15. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ขนส่ง4 ถ.สุวินทวงศ์ คนน้อยดี

16. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    หนองจอก ครับ สุวินทวงศ์

17. หนองจอก สุวินทวงศ์ คับ คนน้อย ง่ายด้วยคับ

18. GaB

1,643
    70
    0
    ขอบคุณมากครับ

สรุปสุดท้ายไปสอบที่หมอชิตมา แต่คนน้อยกว่าเดิมมากๆ (สงสัยเค้าจัดการเรื่องระบบดีขึ้น) แล้วก็สอบผ่านเรียบร้อยครับ

ช่วงเช้าเห็นมีคนที่สอบปฏิบัติยืมรถของขนส่ง (City บอดี้ที่มีตัว ZX แต่เป็นตัวแรก) ขับชนเสยกำแพงเลยครับ น่ากลัวมาก แต่รู้สึกคนขับไม่เป็นไร ได้ยินมาว่าเป็นเกียร์ธรรมดาครับ

จริงๆแล้วเห็นสนามมันเล็กๆแค่นั้นแต่เห็นหลายคัน (City ที่เค้าให้ยืม) ชนกันจน Airbag แตกเลย (เค้ามีรูปแปะไว้ให้ดู) :eek:

19. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    สุขุมวิท 62 คนเยอะหน่อยต้องไปเช้าๆ

บางปู ไกลหน่อย แต่เห็นเพื่อนบอกสอบง่ายดี

puky ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้