ขออนุญาติถามพี่ๆขับแอคคอดหน่อยคับ พอดีตอนนี้ผมกำลังจะวางB20...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Pisanu Upatham, 10 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pisanu Upatham

Pisanu Upatham Guest

0
    0
    0
    ขออนุญาติถามพี่ๆขับแอคคอดหน่อยคับ พอดีตอนนี้ผมกำลังจะวางB20 ช่างบอกว่าต้องแปลงใหม่หมดทั้งหูยึด4ด้าน คานหน้าหลัง ละไอ่ฝากระโปรงก็ปิดไม่ได้เพราะติดไอ่ตัวปอดขาวๆข้างบนอ่ะคับ อยากทราบพี่ๆที่วางเสดเรียบร้อยแล้ว ว่าจบมั้ยพี่ๆวางจบกันเท่าไหร่ละต้องทำไรบ้าง ของผมเขาคิดผม2หมื่น จบๆ ขอความรู้ด้วยคับ!! ขอบคุณมากคับ

2. ค่าวางอย่างเดียว..สองหมื่นเหรอคัฟ..

3. วางอู่เป็นงาน ยังไงก็จบครับ
    เครื่องตัวนี้ผมใช้อยู่ ^^
    ขับมันส์เลย

4. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    อย่างที่ปันบอกเลย เจอช่างเป็นงานแป๊บเดียวคับ
    ส่วนราคาตอนนั้น เครื่อง+วาง น่าจะ 55000 จบเลยคับ

5. Mot BlAck

Mot BlAck Guest

0
    0
    0
    ระวังเรื่องหนวดกุ้งข้างขวาครับ(ข้างคนขับ) ถ้าทำไม่ดีมันจะหักง่ายนะครับ ต้องย้ายจุดยึด ใช้คานของaccord ท้ายก้อนครับ

6. Pisanu Upatham

0
    0
    0
    เขาทำจุดยึดใหม่หมดเลยอ่ะคับ

7. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    หูยึดเครื่องกะหนวดกุ้ง ไม่ได้เกี่ยวกันนะคับ
    หลายๆอู่ใช้การดัดหนวดกุ้งแทนการย้ายจุดยึดหนวดกุ้ง ทำให้ขาดง่าย
    ทางแก้คือใช้คานหน้าของแอคคอร์ดท้ายก้อนมาแปลงใส่คับ หรือให้ดีสร้างแทร็คชั่นบาร์ใหม่ จบสวยๆ แต่งบเยอะขึ้นอีกนิด

8. ไม่รู้จะอธิบายยังไงคับ
    ถ้าช่างไม่เคยวาง...ก็ๆๆๆ

9. Pisanu Upatham

0
    0
    0
    ของพี่จบที่เท่าไหร่คับบ

10. ราวๆๆๆ 50,000
    เมื่อ 4-5ปี ที่แล้ว...ทำเองนะคับ

11. ยุทีฝีมือช่างนะคร้าบ

12. ถอดปอดออกครับ

ถามนิดนึงคับ แท่นเครื่อง b20a กับb20b เหมือนกันรึป่าวคับ พอดีรถผม b20aลาโลก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้