ตามหาหมัอลมเบรคอยู่ครับพื่ท่านใดมีรบกวนช่วยตอบกลับหรืออินบ๊อกมาก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Natthakit Sangjaroentham, 15 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ตามหาหมัอลมเบรคอยู่ครับพื่ท่านใดมีรบกวนช่วยตอบกลับหรืออินบ๊อกมาก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

1. ถอดออกมาเทียบเลยสว่นใหญ่ใส่กะนิสสันได้

2. อยากถอดเองอยู่พึ่แต่หลานมันกวน

3. หม้อลมของฮอนด้าเยอะแยะ จะไปเอาของนิสสันมาใส่ทำไมหละคับ....หม้อลมฮอนด้า ใช้แทนกันได้เกือบทุกรุ่น....ถ้าจะเปลี่ยนใหม่แนะนำหม้อล้มชั้นครึ่ง เบอร์ 260V หรือ 290V ก็ได้ เอาหม้อลมของตาเพชรก็ได้

4. Chalit Srilert

Chalit Srilert Guest

0
    0
    0
    ใบนึง 1500-2000 ค่าแรง+ไล่น้ำมันไม่เท่าไร ตามที่พี่Anuphan Sukhasvasti บอกเลยคับ 260v จะใบเล็กหน่อย ใส่ได้พอดี ถ้า 290v จะใบใหญ่หน่อย ต้องเคาะซุ้มล้อหลบนิดนึง เพราะผมใส่อยู่ ใช้หม้อลมชั้นครึ่งเยรกดีขึ้นเยอะคับ ถ้าขับรถเร็ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้