พี่ๆครับผมสตาร์ด...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Phonpinyo Surachai, 16 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับผมสตาร์ด รถแล้วเครื่องติดประมาณครึ่งนาทีกว่าๆแล้วก็ดับไปครามนี้สตาร์ดไม่ติดเลยพอเปิดฝากระโปรงดูก็เจอว่าสายต่อตัวนี้มันหักทำให้สายต่อเข้าหัวคาบูหลุดผมเรียกถูกใช่ไหมครับที่มันมีสายอยู่สี่สายแล้วมันหลุดไปสายนึงเพราะตัวนี้มันหักเกี่ยวกับที่รถสตาร์ดรถไม่ติดด้วยใช่ไหมครับ ใครรู้ผมขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

1. ตัวนี้นะครับพี่สายบนมันหักเลยหลุดไป

2. Kik Jathupat

Kik Jathupat Guest

0
    0
    0
    เหมือมันเป็นโซลินอยอากาศ แต่ต้องดูว่ามันต่อกับอะไร เพราะรถเดิมๆมาจากโรงงานไม่น่ามีโซลินอยอยู่ตำแหน่งนี้
    แต่ฝาโซลินอยหักไม่น่าเกี่ยวกับทำให้สตาร์ทไม่ติดนะ ลองสตาร์ทแล้วเลี้ยงคันแรงดูก่อน ถ้าไม่ดับก็เป็นโซลินอยตัวที่ตั้งเดินเบา(แต่น่าจะแปลงมา)

ปั้มติ็กไม่มีแรงหรือป่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้