มันเป็นไรครับช่างบอกนำ้มันค้างท่อพึ่งเปลี่ยนแหวนมาครับแรงอัดดีนะครับแต่หลายวันแล้วยังไม...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Teerapong Pakchong, 16 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    มันเป็นไรครับช่างบอกนำ้มันค้างท่อพึ่งเปลี่ยนแหวนมาครับแรงอัดดีนะครับแต่หลายวันแล้วยังไม่หายเลย

1. Thanva Popinet

Thanva Popinet Guest

0
    0
    0
    ซินหมวกวาล์วหรือเปล่าตั้ม

2. ช่างบอกว่าขับซักพักจะหาย

3. มันเป็นตอนร้อน

4. วาล์วหายใจ ตรงถังดักไอน้ำมันเครื่องตายหรือป่าว (ยืมรูปหน่อยนะบัง)

5. แหวนตายหรือป่าวลองเอาน้ำมันเครื่องหยอดดุครับ

6. แหวนพึ่งเปลี่ยนนะครับ

แหวนเพิ่งเปลี่ยนก็ปกติครับรอแหวนเข้าที่ซะหน่อย อีก 1000 โลค่อยกังวลใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้