สอบถามคอมแอร์ครับ.. เดาๆ เอานะ ไม่ลุกปืน ก็อะไรสักอย่างแหละ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย JuiceRama2, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    หลังจากลุยน้ำเมื่อหน้าฝนที่ผ่านมา เจอเสียงดัง บริเวณเครื่อง เลยต้องพิสูจน์..

สงสัยว่าลูกปืนลูกรอก.. ถอดออกมา ปรากฏว่า ไม่ใช่

พอถอดสายพานที่โยงกับคอมแอร์ออก เสียงหายเป็นปลิดทิ้ง..

สรุปมาจากคอมแอร์ชัวร์..

ถ้าลูกปืนคอมแอร์เสีย.. มันซ่อมได้ไหม.. ถ้าได้ ค่าเสียหายเท่าไหร่...

ถ้าไม่ใช่เกิดจากลูกปืนคอมฯ จะเกิดจากส่วนประกอบใดๆ จากตัวมันได้อีก.. เพราะเสียงจะดัง เมื่อมีการหมุนเท่านั้น...

ใช้ B14 ปี 99 ครับ...

รบกวนท่านที่มีประสบการณ์เรื่องนี้ด้วยครับ.. ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยนะครับ..

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    อาการนี้เป็นอยู่ครับ อาการมันเกิดจาก หน้าคลัชคอมแอร์มันคดคร๊าบบบ ไม่น่าพลาดนะครับกับคำตอบนี้

3. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    อาการเดียวกัน หลังลุยน้ำ รอฟังด้วยคน

4. JuiceRama2

153
    10
    0
    แล้วทำไงต่อครับท่าน.. เปลี่ยนเฉพาะหน้าคลัทช์ ?

:cry:

5. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    เคยเป็นครับ ครั้งแรกไม่ได้คิดอะไร ฝืนใช้ไปเรื่อย ช่างบอกว่าลูกปืนมัยละลายติดคอมแอร์ ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว ครั้งต่อมาลุยนำท่วมอีก ก็เป็นอีกเปลี่ยนลูกปืนคอมแอร์ไปตัวนึง ราคาจำไม่ได้ ไม่ถึงพัน หายเรียบร้อย สบายใจ

6. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อาการที่ว่าเนี่ยเเหล่ะผมทนใช้ไม่ยอมไปเปลี่ยนเลยไปโดนร้านเเอรืชั่วๆฟันไปแม่งเปลี่ยนยกระบบ 16500 เลวสุดๆๆ

7. JuiceRama2

153
    10
    0
    เปลี่ยนลูกปืนของคอมแอร์ หายเลยครับ.. เดาถูกทางจริงๆ

โดนค่าเสียหายไป 700 สบายเลยตรู......... :p

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้