เพื่อนๆพี่ๆช่วยบอกวิธีตั้งไฟหน้า B14 ท้ายยาว ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย teegto, 12 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teegto

teegto New Member Member

9
    0
    0
    เผอิญว่า รถผมเวลาเปิดไฟต่ำ อ่ะ ไฟมันตั้งสูงเกินไปอ่ะ อยากจะให้มันต่ำลงมาหน่อยครับ ไม่ทราบว่า รถB14 ท้ายยาวชั้นเดียว มันตั้งยังไงแล้วตั้งตรงไหนอ่ะครับ พี่ๆเพื่อนๆ แล้วช่วยบอกว่า วิธีการตั้งนั้น มันตั้งยังไงครับ
    ขอบคุณครับ

2. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ของผมก้อเหมือนกันไฟเพชรไต้หวันสูงแต่ข้างขวา

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เปิดฝาโปรง
    ก้มมองโคมไฟด้านใน
    มีน๊อตยาว เบอร์ 10 หรือ สี่แฉก

ปรับขวาต่ำ
    ซ้ายสูง

โคมแื้ท้ ปรับนิดเดียว
    โคมใต้หวัน หลายรอบหน่อย

ถ้าจำไม่ ผิดน่ะ :D

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    เบอร์ 8 อิอิ รถนุ

5. ton-B14

ton-B14 New Member Member

67
    5
    0
    ตามพี่เด่นไปเลยคับบบบ ผมลองทำแระ

6. นัทb14

นัทb14 New Member Member

456
    117
    0
    ทำแล้ว ๆ ต่ำเลือกได้ครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้