รบกวนสอบถามเรื่องความสว่างไฟหน้า96กับ99

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bbgun, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    รบกวนสอบถามเรื่องความสว่างไฟหน้าเดิมๆระหว่างไฟหน้า96กับ99เลฟครับว่าอันไหนสว่างกว่ากันครับ

2. EK5039

EK5039 New Member Member

52
    8
    0
    มารอดูคำตอบ

3. bbgun

220
    4
    0
    รอด้วยครับ

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    อะไรสว่างกว่ากันแล้วยังไงอ่ะครับประเด็นมันคืออะไรอ่ะถ้าอยากให้รถเราไฟสว่างก็ใส่ Relay ซักชุดราคาประมาณ 400-500 บาทส่วนหลอดความสว่างและความทนทานมันจะไปตามราคาครับส่วนผมตอนนี้ใช้หลอดของ Phillips dimond vision ราคาพันต้นๆซื้อจากร้านประดับยนต์ก็ดีนะสว่างกว่าเดิมสีสวยกว่าทนทานกว่าพวกราคา 400-500 เยอะ ส่วนราคาหลอดตัวนี้ในเวปนี้ขายสองพันกว่าแพงจัดครับ

5. Metrorisym

Metrorisym New Member Member

81
    11
    0
    ว่าจะเปลี่ยนอยู่พอดีเลยครับ

6. bbgun

220
    4
    0
    ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ธันวาคม 2008
  7. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ผมว่า ถ้าโคมใหม่เหมือนกัน หลอดไฟแบบเดียวกัน ไม่น่าจะแตกต่างจนเห็นได้นะครับ เพราะขนาดโคมก็ใกล้เคียงกัน

นั่นสิ...ไม่เคยวัดเหมือนกัน ว่าแต่ละรุ่นมันสว่างกี่ลักซ์ กี่ลูเมนต์ แต่ถ้าต้อง
    การเพิ่มประสิทธิภาพของการส่องสว่าง แนะนำให้เปลี่ยนหลอด หรือติดชุด
    Xenon ตามที่คุณ EK แปดริ้ว แนะนำเลยจะเห็นผลชัดเจนกว่าครับ

ป.ล. อย่าลืมตั้งไฟหน้าด้วยนะครับ ตั้งให้โฟกัสดี ๆ ก็ช่วยให้สว่างขึ้นเยอะเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้