เคี้ยวหมากฝรั่ง ขับรถ มีประโยชน์นะเนี่ย ............................................................

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย TT_GOVERNMENT, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    :cool::cool::cool:

- New research shows chewing can help increase concentration at the wheel .

ช่วงนี้ เพื่อนๆ หลายคนคงมีโครงการเดินทางไกลกัน

นี่เป็นอีกวิธีที่จะช่วยให้การขับรถปลอดัยยิ่งขึ้น จากการวิจัยของ British School of Motoring (BSM)

To help learner drivers increase their concentration and get through the gruelling 40 minute test BSM has put together some top tips on how to maintain focus at the wheel:

* Open the windows to allow increase of oxygen supply to the brain
    เปิดหน้าต่างขับรถเพิ่มออ็กซิเจน (วิธีนี้เคยมีสมาชิกหลายคนแนะนำกันมาแล้ว)

* Stop for regular breaks (จอดแวะพักระหว่างทางบ่อยๆ )

* Drink lots of water/energy drinks to keep hydrated
    ดื่มน้ำ หรือเครื่องดื่มให้พลังงาน

* Chew sugarfree gum เคี้ยวหมากฝรั่ง !!

แล้วเพื่อนสมาชิก มีวิธีอื่นๆ อีก หรือไม่ ครับ

click

http://www.femalefirst.co.uk/motori...ps_Steer_Learner_Drivers_To_Success-1788.html

2. gow

gow Member VIP

903
    11
    18
    เปิดเพลงมันๆครับ..........

ไม่ก็หาเรื่องทะเลาะก่าแฟนครับ..........

3. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
  4. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    ขับรถเปิดกระจกทำบ่อยมาก...เวลาเมาๆ :p:p

5. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    อิอิ

ถ้าหาเรื่องทะเลาะกะแฟน

เมื่อถึง ปลายทาง แล้ว

อาจมีสิทธิ์ ไม่ง่วง ต่อเนื่อง 55+

6. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมชอบเปิดกระจกครับ

มันไม่ง่วง เปิดแอร์แล้วมันง่วงง่ายครับ

เคยอ่านเจอเขาว่า R-134 a มันมีผลทำให้คนขับง่วงกว่าเดิม

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ผมเคยเคี้ยวนะ

แต่ก็ยังง่วงอยู่ดี

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ท่าง่วงก็จอดเยี่ยวเลยครับยืดเส้นยืดสายแล้วค่อยขับต่อ นั่งขับไปเพลินๆอาจหลับในได้

9. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    หาที่จอดนอนคับ ไม่ไหวอย่าฝืนดีกว่า พักซัก15นาทีตื่นมาแจ่มกว่าเยอะเลย

10. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เปิด เพง โจ๊ะๆ ก็ช่วยท่านได้ ฮ่าๆ

11. ~* SunKiSs *~

~* SunKiSs *~ New Member Lady Member

1,101
    12
    0
    วิธีนี้เพิ่งใช้มาตอนนั่งเป็นเนไปเชียงใหม่เมื่อวันจันทร์

เปิดเพลงสบายๆที่เราร้องได้

M MAX 2 กระป๋อง ระหว่างทางแว๊ะพักรถ

ขนาดกินยาแก้หวัดก่อนไปยังไม่หลับอ่า

เพราะคนขับเหยียบ 170 หลับม่ายยยยลง

นั่งเป็นเพื่อนได้อย่างเดียว เพราะว่าขับรถมะเปง 555

12. WizardOnWeb

WizardOnWeb Member Member

144
    7
    18
    มีติดรถตลอดครับ ซื้อสลับยี่ห้อเรื่อยๆ แก้ง่วงได้ดีครับ เวลารถติดๆก็เคี้ยวๆๆๆ คลายเครียดได้ด้วย :p

13. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    อมบ๊วยเค็มคับ..ตาสว่างเลย อิ อิ

14. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    หาอะไรกินคับขนมขบเคี้ยวคับ...

15. PKS.Motorsport

PKS.Motorsport New Member Member

500
    6
    0

อันแรกพอได้ อ่ะ เก้า

แต่อันหลังนี่ กลับถึงบ้านแล้วมันไม่เลิกอ่ะดิ ยาวเลย
    :confused::confused::confused:

16. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เห็นด้วยครับ ทำหมดทุกอย่างเลย 5555

17. MY_NOOK

MY_NOOK New Member Member

76
    1
    0
    เคี้ยวหมากฝรั้ง

กับฟังเพลงครับ

ทำพร้อมกัน

ช่วยได้เยอะ เลย

18. ANCEE

ANCEE New Member Member

21
    0
    0
    ขับไป แล้วก็ส่องคันข้างๆว่าสาวสวยรึป่าวคับ

ตื่นตลอด

19. เปิดประตูขับ..เอ้ยเปิดกระจกขับครับ.....ถ้าไปคนเดียวไกลๆก็ฟังเพลงแนวแหกปากๆหน่อยอ่ะครับ...........

20. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เคี้ยวหมดแผง เดนทีน แผงดำ
    เมาปิ้น เจอด่าน เป่า ไม่โดน ซะงั้น :D

21. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    อะไรตื่อนครับพี่ :D:D:D

22. + SENG +

+ SENG + Legend (R.I.P.)

7,664
    141
    0
    เอ็มร้อย+กาแฟกระป๋อง
    กินทีเดียวพร้อมกันเลย

รับรองว่านั่งกัดกรามไปได้อีกหลาย ชม.
    :eek::eek::eek:

ปล.ถ้าง่วงจัด ๆ แล้วไม่อยากลงทุน
    ก้อถอดกางเกงขับรถไปเลยครับ
    ตื่นเต้น เล้าใจ ไม่มีหลับ เหมือนกัล ล
    :p:D:eek:

23. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    หาที่จอด แล้วแวะพักครับ

ยืดเส้นยืดสายซะหน่อย ค่อยไปต่อ

24. anurak66

anurak66 New Member Member

21
    0
    0
    เหอะๆ หมากฝรั่งต้องเป็น Sugar Free ด้วยนะ

25. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    มี เดนทีนติดรถไว้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้