D4D อยากแรงงงงงงงงงง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย เจี๊ยบD4D, 6 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    อยากถามผู้รู้หน่อยคับว่า D4Dเดิมๆ พ่วงกล่องจะต้องไส่กี่กล่อง
    แล้วเปนกล่องคุมอะไรบ้าง
    ของยี่ห้ออะไร
    แล้วใส่แค่กล่องจะแรงเลยรึป่าวคับ
    รบกวนถามหน่อย:confused::confused::confused:
    แระเหนว่ามีกล่องมือ2ขายด้วยราคาประมาณเท่ารัย

TUMKUNG_naraka ถูกใจสิ่งนี้
  2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
  3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    มีเหลือ ขอลองมาใส่สักกล่อง ดิ

4. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    หัวอกเดียวกันเลย.......
    เท่าที่ผมไปท่องเว็ป ecu มา เห็นมีหลายตัว มี disel monster , boot speed , power fast แต่ผมสนใจ power fast มันมีฟังก์ชั่นให้เล่นเยอะดีเล่นได้ทั้งแรงและประหยัด แต่ที่เขาโฆษณานะจริงๆแล้วไม่รู้เป็นไงอยากรู้เหมือนกัน

disel monster ราคามันแรงไป สามหมื่นกว่าแล้วต้องมาเซทท่อ เซทอะไรอีกรึเปล่า กว่าจะลงตัวคงปาเข้าไปหลายเงินอยู่มั้ง

power fast ประมาณ 13000 น่าสนใจดี มีหลายสเตป

ยังไงก้อถ้าใส่ตัวไหนก็ช่วยแนะนำด้วยนะคับ

TUMKUNG_naraka ถูกใจสิ่งนี้
  5. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    มีเบอร์ติดต่อมั้ยครับ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    หนับหนุน Diesel Monster แรงจิง

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0

ตัวแทนจำหน่าย

กรุงเทพและปริมณฑล

K&D Service น้าก้อน

08-1644-6612

----------------------------

Neotech Design คุณบอย

08-9087-7778

บอย ฟิล์มชา

08-1206-9411

อุดมสุข คุณต้น

08-4025-9285

ภาคกลาง

Nissan TKF กระทุ่มแบน

08-1819-6379

Pro Shop นครปฐม คุณต้น

08-6351-8916

อู่ช่างฟอร์ด นครปฐม ไผ่

08-1196-6338

พุทธมณฑลสาย3 คุณตุ๊

08-1807-77691

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ตุลาคม 2008
  8. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    ขอบคุงคับ

9. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    .....................................

10. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    เอามาฝากอีก เผื่อจะมีใครใจดีเป็นนายแบบให้ดูหน่อย......

Diesel Monster By ECU=SHOP
    สำหรับรถ Diesel Commonrail ที่ต้องการความแรงแบบสุดๆ จูนแรงดันน้ำมัน จูนเพิ่มน้ำมันที่หัวฉีด และยังจูนบูส TURBO ได้อีกด้วย
    ใช้ได้ทั้งรถที่ใช้ TURBO เดิม หรือ เปลี่ยน TURBO ใหญ่ จูนแบบ Real Time ด้วย NoteBook
    ราคา 36,000 บาท พร้อมจูนและติดตั้ง ครับ (รูปกล่องสีทองนะคับ)

Power Fast By ECU=SHOP เป็นอุปกรณ์สำหรับรถยนต์ Diesel Commonrail
    เพื่อปรับเพิ่มแรงดัน Commonrail ได้ 4 ระดับ และ เพิ่ม Boost Turbo ได้ 4 ระดับ โดยสามารถ หมุนปรับเองได้
    หรือ เปิด - ปิดการทำงานได้ โปรแกรมติดตั้งไว้ในตัวทั้งโหมด ประหยัดและแรง และยังสามารถจูนแบบ Real Time โดย
    NoteBook ได้อีก
    สำหรับรถ VIGO และ Fortuner มีปลั๊กต่อได้ทันทีไม่ต้องตัดต่อสาย
    ราคาสำหรับ VIGO และ Fortuner 15,000 บาท กรณีไม่ต้องการปลั๊กเหลือ 13,000 บาท
    สำหรับรถ Diesel Commonrail รุ่นอื่น ยังไม่มีปลั๊กแต่สามารถติดตั้งได้ครับ ราคา 13,000 บาทครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ตุลาคม 2008
  11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เพื่นผมใส่อยู่ มันดีอ่ะ

12. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ตอนนี้ที่ใส่แล้ววิ่งดีสำหรับโตโยต้าก็มีอยู่สองค่าย Megafire กับ ECU SHOP นี้และครับใส่แล้วเห็นผลแน่นอน ต่างจากเดิมๆเยอะแต่ราคามันสูงเลยทำให้ตัดสินใจยาก ว่าพ่วงกล่องแล้วจะต้องทำสเต็ปต่อไปอีกเท่าไหร่ เพราะถ้าอยากแรงแล้วก็ต้องเพิ่มเติมเปลี่ยนในส่วนอื่นๆอีกตามมาหลายจุด เทอร์โบ+เวสเกต+ครัช+เฟืองท้าย ชุดเบครอย่าลืมเพราะความแรงเพิ่มขึ้นระบบเบรคต้องเอาให้อยู่ด้วยลองคำนวณดูเอาแล้วกันว่าเท่าไหร่แรกกับความแรงที่ได้มาเป็นที่พอใจหรือไม่ ต้องลองดู

13. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    แล้วสเตปพอเพียง power fast ล่ะคับ จะเวิร์คไหม....
    กล่องอย่างเดียว หรือไม่ก็เซทเพิ่มแค่ท่อ ประมาณไม่เกินสองหมื่นอ่ะ
    แบบพอเพียงน่ะคับ เพราะรายการที่จะเสริมสวยประดับประดาพี่แกยังเหลืออีกเยอะ ประมาณว่าเงินคงมาไม่ทันกัน :cry::cry:

14. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    จิงด้วย งบน้อยมันน่าเศร้าง่ะ:cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry::cry:

15. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0
    คุณเจี๊ยบ อ่านหนังสือ the truck รึยังคับเค้ามีรายงานการทดสอบ กล่อง power fast อยู่นะ เห็นเค้าทดสอบโหมดเพิ่ม boost มันขึ้นได้ถึง 15-20 ปอด์นเลยอ่ะ น่าสนใจนะคับ แต่เขาใช้รถ ดีแมก 3000

ไม่รู้ 2kd อย่างเราใส่แล้วจะเป็นไงบ้าง
    โทรไปถามบ้างรึยังคับ หรือไม่จะลองใส่ดูเลยคับ อยากรู้จะเปงงัย ถ้าเจ๋งจะใส่มั่ง

16. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ผมว่าเอาตัง 36000 ซื้อ J BO ดีกว่า แรงแน่

17. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38

ดีแมก 3000 บูส ขนาดนั้น ไม่เยอะหรอกครับ

เพราะพี่ที่ใช้ ไอ้โด้ 2500 ไปรองแหวนปรับบูส 18 ปอนด์ โดยไม่เพิ่มน้ำมันแบบสบายๆ

แต่สำหรับรถเรา บูสไป 20 ใบเทอร์โบคงออกมาวิ่งเล่นแน่ๆๆ

18. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    เห็นด้วยกะพี่ทีคับ เปลี่ยนกล่องเซตโบ งบมันหลายอยู่นะคับ

19. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

รองไปกี่มิลคับ... ผมรองไปสองตัวประมาณ 2 มิลแล้วยังได้แค่ 13 กว่าๆเอง
    2kd ไหวรึเปล่าคับ 18 ปอนด์

20. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ตามพี่ๆ เขาเลยคับ
    มี 2 ทางเลือก 4D56-1J แรงทั้งคู่คับ

21. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ถ้าเปนตัวไทเกอร์บูสมาเดิมๆ มันน้อย กว่า พวก ดีแมค หลายปอนเรยอ่ะครับ
    D4D ผมว่า ไม่เกิน 3 ตัว น่าจะปลอดภัยที่สุดนะครับ ซัก 15 ปอนด์

ส่วนถ้าเราทำกล่องมาแล้ว เพิ่มแรงดันน้ำมัน ก็คงไม่น่ามีปัญหากับ บูสต์ 18
    แต่แนะนำให้เปลี่ยนเทอร์โบด้วยครับ

ของผมยังรองแค่ มิลเดียวเอง เสียวเครื่องพัง ไม่มีตังซ่อมครับ แฮะๆๆ :D

22. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    เดี๋ยวจะลองโทรถามดูคับ
    เอาแน่ๆคับกะ2kdเนี่ยคับ
    อยากลองกะคอมมอนเรลดูอ่ะคับว่าจะจี๊ดขนาดไหน

23. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    สนใจกล่องตัวไหนอยู่อะพี่เจี๊ยบ

24. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ได้ความยังไงแล้ว เล่าให้ฟังบ้างนะคับ....รอชมคับ :)

25. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    น้องทีครับ พี่ๆน้องๆเค้า รักดีเซล รักเดียวใจเดียว ไม่เปลี่ยนใจอะครับ
    แบบอยาก ส่วนกับ รุ่นเดียวกันเครื่องเดียวกัน ให้กระจายอะครับเข้าใจไหม
    ทำรถให้แรง อะมันภูมิใจ แต่ถ้าไม่ได้รงไม่ได้รัก เจโบ ขับมันโคตร
    หายใจเข้ายังมะทันหายใจออกเลย 180แหล่ะ 555+

26. tiger บ้านนอก

7,433
    22
    0

ใจน่ะมันอยากได้ j bo แร่ะคับ...แต่ไม่มีตังค์เติมน้ำมัน เพราะต้องใช้รถทำงานบ่อยครับ เดินทางไกลบ่อยด้วยขืน j bo คงได้กินแต่มาม่า แหงๆ เลย
    แต่ถ้าน้ำมันลงถูกๆ หน่อย 1 j bo แน่นอนคับ
    รัก j เหมือนกัน

27. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    -*- รู้ได้งัยเนีย ว่ากินมาม่ากัน อุตสาปิดเป็นความลับนะเนีย 555+

28. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ไม่มีตังค์กินข้าวแต่มีตังค์ลงขวด พวกเราชาว HILUX CLUB กรำ

29. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0

30. เจี๊ยบD4D

877
    8
    0
    อ่าวเวงกัม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้