ช่วยบอกวิธี ถอดครอบประตูหน้าหน่อยครับผมจะเปลี่ยนลำโพง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย ekasit 25, 13 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    รบกวน พวกพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ บอกวิธีถอดฝาครอบประตูหน้าด้านในให้
    หน่อยครับ ผมถอดไม่เป็น คือผมจะลองเปลี่ยนลำโพงนะครับ ขอบพระคุณครับ
    และขอวิธีการเปลี่ยนลำโพงด้านหลังด้วยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ

2. ekasit 25

ekasit 25 New Member Member

88
    0
    0
    ขอโทษทีครับ ผมใช้รถ นิสสันพรีเซียร R11 ครับ ตอนตั้งกระทู้ลืมใส่ครับ

3. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ถอดน็อตที่แผงควบคุมกระจกก่อน อยู่ในหลุม แล้วดึงเอาตัวรองเปิดประตูออก ดึงแผงควบคุมขึ้มมา กดถอดปลั๊กทั้งหมด จากนั้นไล่ถอดกิ๊ฟตามขอบประตู ใช้ไขควงแบนเล็ก ดึงตัวผุ้ขึ้นมา มันไม้ได้เป็นเกลียว รูดขึ้มมาเลย แล้วตัวเมียจะหลุดง่าย ดึงครบรอบตัวก็หมดแล้วครับ

4. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ตามนั้นครับตอนถอดไม่เท่าไหรครับตอนประกอบนี่สิกว่าจะลงล๊อกเดิบอยากอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้