ถามครับไฟไม่ดับนำ้มันเครื่องไม่ขาดเป็นไรครับเวลาลากเกียร์เกความร้อนมันเด้งขึ้นเด้งลงอะค...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Teerapong Pakchong, 28 มีนาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามครับไฟไม่ดับนำ้มันเครื่องไม่ขาดเป็นไรครับเวลาลากเกียร์เกความร้อนมันเด้งขึ้นเด้งลงอะครับขอบคุณครับผม

1. ตัวเซนเซอ วัดความร้อนป้าวคับ

2. ทางที่ดีอย่าเพิ่งขับนะคับ อันตราย.มาก ลองแวะหาข้างทางจอดพักแล้วเปอดฝากะโปรดูอะคับ หม้อน้ำมีน่ำป้าว

3. ดูสายกราวน์ของเกจวัดคับตรง ใต้คอนโซลติดตู้แอร์ฝั่งคนขับกระจุกสายดำๆเยอะๆน็อตเบอร์ 10. /เซนเซอร์แรงดันน้ำมันอาจเสีย

4. สรุปว่าช่างต่อสายผิดครับ

5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้