ปรึกษาหน่อย..สงสัยงานเข้าครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย offer, 10 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. offer

offer New Member Member

17
    0
    0
    rover623 นะคับ

ไปเช็ครถมาช่างบอกว่าแรครั่วครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อย ว่าทำไงดี

ใช้ของเทียบกับ honda รุ่นไหนได้ แล้วก็ทำอู่ไหนดีอะคับ

2. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ของ HONDA ตาเพชร
    ราคาทั้งเส้น 2500-4500 ราคานี้ ขึ้นอยู่กับว่าเซียงกงไหนนะครับ
    แนะนำให้หาที่อยู่ใก้ลบ้านก่อน

หรือซ่อมก็ 1500-2000 แล้วแต่อู่ที่เข้าไปใช้บริการ ราคานี้ควรจะรวมค่าอะไห่ล + ค่าแรงแล้วนะครับ

จะเปลี่ยนหรือซ่อม ก็ควรให้ทางร้านรับประกันให้ด้วยนะครับ

ผม"ไมโล" ครับ 08-7676-9191

3. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    พี่ครับ....

พี่ครับแล้วอาการแบบไหนที่ว่ามันเสียอ่ะครับบอกหน่อยจิ.

4. offer

offer New Member Member

17
    0
    0
    น้ำมันพาวเวอร์พร่องเร็ว+น้ำมันซึมตรงแร็คอะคับ

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    อยากเห็นอาการก่อนครับ ไม่เยอะเป็นที่ตามข้อต่อท่อยางก็เปลี่ยนไม่ยากครับ
    ถ้าแร๊ครั่วจริงอาจจะต้อง ขอเวลาซื้อเครื่องไม้เครื่องมือเพิ่มหน่อย
    แต่รีบเดี๋ยวจะแนะนำไปอู่ที่ผมไปทำมา 4ปีครึ่ง ก็ยังไม่รั่วครับ

623 Services 0841408350 โทรมาคุยได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้