ขอเปิดกระทู้สำหรับระบายหน่อยคร้าบ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย เสก R10, 6 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ขอเริ่มก่อนเลย วันนี้พึ่งเหนว่ารถมีรอยที่กระโปรงหลังเหมือนโดนขูดตั้งเเต่ใต้ทับทิมหลังซ้ายถึงใต้ไฟท้ายซ้าย เซ็งมากกับไอ้พวกเนี้ยนี่

ใครทำขอเเช้งให้มันมือด้วน...สาธุ...:mad:

2. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    น่าเห็นใจครับ

แล้วไปโดนตอนจอดไว้ที่ไหนอ่ะครับ

จะได้ระวังๆไว้

3. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    สงสัยรถสวยบาดใจเกินนะพี่เอก

ถ้าเห็นเมื่อไหร่นะ....

4. Udong

319
    0
    0
    สงสัยมันอิจฉา

5. เสก R10

807
    8
    0
    งั้นเด๋วถอดออกให้หมด..ให้เดิมๆ สนิท 55

6. เสก R10

807
    8
    0
    จอดที่มหาลัยกะที่ซอยหอครับจิดมาตั้งนานเเละพึ่งจะมี..เหอะๆ

7. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ไอ้พวกนี้มันโรคจิต คนอยู่มันไม่กล้าทำ มันทำตอนคนไม่อยู่

8. Udong

319
    0
    0
    มหาัลัยไหนอ่า อย่าบอกนะว่าลาดกระบัง

9. เสก R10

807
    8
    0
    ถูกต้องนะครับ..ลาดกระบังเลยครับ เเต่คนประเภทน้มีอยู่ทุกที่เเหล่ะครับ..ต้องระวังไว้ เพราะขนาดผมจอกรถไม่เคยให้ใครได้เข็นนะครับถ้าจอดซ้อนในห้างก็ไม่เคยเเล้ว..อิอิ

10. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    :rolleyes: เฮ้อ พารานอยแดกเลยใช่ปะพี่เอก

ของที่ลาดกระบังแม่งหาย ตอนปีที่แล้วก็เงียบไป

เดี๋ยวแม่งมาอีก

ระวังไว้เหอะ คนจอดรถตรงที่ เงียบๆ หลืบๆ แล้วก็ :rolleyes: หลัง โรงอาหารตึก A

วันนี้ขอระบายหน่อยเหอะ

ผมท้อแท้มากครับกับอู่ประกัน :mad:

ทำท่อได้เด็ดดวงมา เดิม สวยแหล่มดีๆ ตอนหัก แล้วต้องมาซ่อม

จากปลาย N 1 สวยๆ กลายเป็นไอ้เหี้ยไปเลย

ห้อยแบบยังกะ taxi ทำท่อหัวควย หัวควยหน่อย

ยิ่งไปกว่านั้น เลส เมิงจะประหยัดงบไปไหน เมิงทำให้กรุใหม่ 4000 เนีย มันยากมากไหมครับ

แล้วทำไง อ๋อซ่อมไง ตรงที่มันขาด แล้วซ่อมไงละ

เอา ที่เชื่อมไฟฟ้า (เชื่อมเหล็ก) มาเชื่อมเลส โอ้วแม่เจ้า :mad: เมิงฆ่ากรุเลยดีกว่าครับ

ท่ออินเตอร์ แม่เจ้า.... o top มาก ตรงโค้งๆ กรุเอา ท่อยางตรงมาดัด แล้วมันขื่นๆ กัน เฮ้อกรุท้อ

โบว์อ๊อฟ แม่งคายไม่ได้ แม่งยังใส่ให้กรุ :rolleyes: .... เฮ้อ ท้อวะ วันนี้ลองขับ กุ๊กๆ กั๊กๆ แก๊งๆ เหี้ย ไร เต็มไปหมด

ท่ออินเตอร์ นรกแดกมากครับ ใส่แค่พอขับได้ อย่าหวังมาก

ส่วนบอดี้ ok ยอมรับ ทำดีครับ แต่ รายละเอียด หยาบ จิง

ปล. หยาบได้อีกนะจ๊ะ

11. เสก R10

807
    8
    0
    สู้โว้ยตูน

12. Udong

319
    0
    0
    เค้าเรียกว่าทำงานมาตราฐานประกันครับ

ง่อยทุกคัน

บริการทุกระดับ ไม่มีใครระทับใจ

13. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    นอนไม่หลับโว้ยยยยยย แม่ง ฝันร้าย ถึง เรื่อง รถ

14. Udong

319
    0
    0
    เคยจอดไว้ที่ซอยเกกีอ่ะ โดนเฉี่ยวก็แย่แล้ว ดันโดนใครไม่รู้ชนกระจกแบบว่าจากที่มันพับเข้าหาตัวรถด้านหลัง
    มันกลับแบะไปหน้ารถอ่ะ
    ดีนะไม่หลุด ไม่แตก

(เพิ่งซิ่วมาจากลาดกระบังอ่ะ) เข้าใจ

15. เสก R10

807
    8
    0
    อ่อลาดกระบังเหมือนกาน...อิอิ

เข้าใจๆ

16. Udong

319
    0
    0
    ดีนะ ซิ่วมาอยู่เกษตรละ พี่เอกเรียนคณะไรอ่ะ

17. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0

ตูนทำพี่เครียดไปด้วยเลยเนี่ย ซ่อมอู่ประกันเนี่ย อิอิ :D

18. tOon`

2,324
    43
    48
    :rolleyes: จี้บ่อยๆ ละพี่ตาม ตูนกำลังเซ็งสัดหมาเลยพี่ กับอู่ประกัน งานแม่งก็ ok นะสำหรับบอดี้ แต่เหี้ยมากสำหรับ ท่อและรายละเอียดย่อยๆ :mad:

19. YAKUDA

YAKUDA New Member Member

75
    0
    0
    ขอระบายบ้างครับ ทำไมเดี๋ยวนี้สังเกตุว่าคนขับรถกันเเย่มากๆเลยครับ ไม่มีน้ำใจให้กันเลย กระหืดกระหอบจะไปให้เร็วท่าเดียวเลย หรือเพราะเดี๋ยวนี้ไม่มีคนมารณรงค์เรื่องขับรถควรมีน้ำใจกันบ้าง เห็นบ่อยๆเลยอย่างเช่นทางม้าลายที่มีไฟเเดงให้คนข้าม ขนาดไฟเเดงเเล้วยังไม่หยุดกันเลย ประสาอะไรกับทางม้าลายธรรมดา เเละอีกเรื่องพวก เเท็กซี่เค้ารีบกันทุกคันเลยหรอครับ ผมไม่เคยเห็นคันไหนไม่รีบเลย เข้าใจว่าต้องทำเวลาหาเงิน เเต่คุณควรมีน้ำใจบนท้องถนนมากกว่านี้ ไม่ใช่ให้คนอื่นเค้ามีน้ำใจให้อย่างเดียว ขอบคุณครับ

20. tOon`

2,324
    43
    48
    :rolleyes: ทำใจครับ ดอนเมือง เจอะบ่อยเลย เคยเกือบ โดน เสยเพราะมีรถฝ่าไฟแดงมา ดีที่เบรคอยู่ แม่งไม่รู้จะรีบไปไหน:rolleyes:

:rolleyes:

เซ็งครับ รอของ เบื่อมาก

รอรถเสร็จ เบื่อยิ่งกว่า

เจอะอู่ทำท่อชุ่ย อีก เบื่อสัดๆ :mad:

21. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เรื่องปกติของอู่สี ทำได้ดีที่สุด แค่เรื่อง สีกับตัวถัง
    ทำเครื่องได้นิดหน่อย พอรายระเอียดปลีกย่อยอื่นๆ เรื่อง ระบบไฟ ระบบแอร์ ก็ทำแบบ ขอไปที
    สงสัยตูนต้องกลับมานั่งเก็บงานอีกพักใหญ่เลยล่ะ หรือไม่งั้นก็ต้องซอยงานออก ยกตัวอย่างเรื่องท่ออินเตอร์ ก่อนหน้านี้ไปทำที่ไหนล่ะ ลองให้ช่างชุดนั้นไปทำที่อู่สีเลย (ถ้ายอมไป) โดยตกลงกับทางอู่ประกันว่าค่าใช้จ่ายที่เครมมาได้เท่าไร แต่ตูนต้องยอมออกส่วนต่างล่ะทีนี้ ดีกว่าปล่อยให้อู่มันทำแล้วพอออกมาเราต้องไปจ่ายเงินอีกรอบเพื่อแก้งาน
    ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อยู่ที่อู่ประกันว่าสนิทกันขนาดไหน คุยรู้เรื่องอ่ะเปล่า

22. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    มีสาวๆมาแอบชอบ แล้วหาวิธีทำความรู้จักมั๊งครับ ... :D

23. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    งี้แหละตูน ไม่ยอมทำตามสเต็ปที่วางไว้ให้

24. tOon`

2,324
    43
    48
    ok พ่อกุนซือ ตูนอยากจะแฟ๊ด จิงๆ เลย

พี่กอฟ นี้ บาร์ 4

ตูนนี้ ดันแค่ 1 บาร์ก็เสียวจะตายห่าแล้วคร๊าป 555+

เสาร์นี้จะได้แซด แต่ ยัง ไม่ แฟ๊ดดดดดดดดดดด

25. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    พี่ YAKUDA วันนั้นไม่แน่ใจว่าใช่รถพี่หรือเปล่าผมเจอแถวสามเหลี่ยมดินแดง ผมมากับแฟนผมแฟนผมบอกว่าสวยมากๆ
    สวบมากมาย ก็จริงครับรถพี่เนียนทั้งคันจริงๆ ชอบๆ VIP โครต

26. Udong

319
    0
    0
    ผมว่า ผมเจอคนใครในคลับ ก็เจอแต่รถสวยๆ

รถผมด้อยอย่างรุนแรง

น่าน้อยใจ

27. shooting23

shooting23 New Member Member

167
    0
    0
    ใจเย็นค่อยทำไปครับน้องยูรถยังอยู่กับเราอีกนานครับค่อยๆทำไปเดี๋ยวก็ครบ...555
    ว่าแต่เค้ารถผมก็แค่ล้อขอบ15ชุดเดียว+หม้อพักหลังเอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้