ถ้าโดนคันข้างๆเปิดประตูกระแทกโดนจะทำไงกัน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Neung_Donmuang, 6 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Neung_Donmuang

Neung_Donmuang New Member Member

66
    0
    0
    ถ้าสมมุติว่าถูกรถที่จอดอยู่คันข้างๆเปิดประตูไม่ระวังกระแทกมาใส่รถเราในขณะที่เราอยู่ในรถ พี่ๆจะทำอย่างไรครับ

2. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    ถ้ามีคำขอโทษตามมาด้วยก็อาจจะเฉยๆครับ

แต่ถ้าไม่มีนะ............................มีเอาคืน

3. z350

z350 New Member Member

110
    0
    0
    ก้อต้องดูก่อนว่าเป้นมากรือเป้นน้อย ถ้าเป้นน้อยแล้วมีคำโทดรือมารยาทดีก้อให้อภัยได้คับ แต่เป้นมากก้อต้องเจรจาเรียกประกันมาเลยคับ

4. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    - ถ้ามองแล้วขอโทษซักคำ ก็จะให้อภัย(อีกอย่างมันจะแสดงถึงความไม่ตั้งใจของเค้า):)

-ถ้ามองแล้วเฉย ไม่ขอโทษขอโพย ผมจะถือว่ามันตั้งใจให้โดน จากนั้นคงไม่
    ต้องบอกแล้วนะ คงรู้กัน:mad:

5. Online24hr.

Online24hr. New Member Member

54
    0
    0
    คงอึ่ง และไม่รู้จะทำไร ได้แต่ด่าในใจ...

6. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    ถ้าเป็นผมจะดูความสาหัสของรอยก่อนอะครับ
    ถ้าไม่มาก+มีคำขอโทษ ก้อไม่เป็นไรคับคนไทยด้วยกัน
    แต่ถ้าเข้าขั้นโคม่า+เดินหนี..............หึหึหึ

7. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ก็แล้วแต่ครับ ถ้าถ่อยๆ ก็คงต้องเรียกประกัน

เคยมีอยู่ครั้งนึงที่จอดรถโลตัสพระราม 2

ผมจอดของผมอยู่ดีๆ ที่ว่างข้างๆ มันก็กว้างขนาด S Class จอดได้สบายๆ

มี City Type ลุงแก่ๆคนนึงขับมาอยู่ดีๆ เกิดเลี้ยวมาแบบคนจอดรถเป็น (ไม่ได้กลัวว่าจะชนใครเลย)

เอาหน้ามาทิ่มจอด แต่ไม่ได้เผื่อระยะเปิดประตูเค้าเลยคับ

ผมก้อไม่ได้นึกว่าลุงแกจะเปรี้ยวเปิดประตูมากระแทกฝั่งผม

ครั้งเดียวไม่ว่า นี่ ปึกๆๆๆ โห ของขึ้นเลย จะจอดทำไมไม่ให้มันห่างๆ กว่านี้วะ

มองหน้าลุงแกที่พยายามเบียดตัวออกจากประตู ลุงแกก็ไม่สนใจมองหน้าผมแล้วก็ปิดประตูเดินออกไป

จะเปิดกระจกบอกก็ไม่ทันลุงแก จะเปิดประตูก็ไม่ได้ประตูผมใหญ่กว่า ก็เลยออกไม่ได้

ยังไม่พอก่อนเดินออกไป ลุงแกเตะกันชนหน้าอีก 1 ที แบบไม่ได้ตั้งใจ เฮ้ยจะเตะทำไมวะ งงๆ

สุดจะทนแล้วก็เลยเปิดกระจกแล้วเอากุญแจบ้าน กดไปที่ประตูหน้าแกแล้วออกรถช้าๆ ออกแรงกดกุญแจแบบให้มันลึกไปถึงเนื้อเหล็กไปเลย

ลากไปยาวถึงประตูหลังแล้วก็ขับออกห้างไป

กลับมาถึงที่หอพักยังโมโหไม่หาย รอยกระแทกยังอยู่จนทุกวันนี้เลยคับ

8. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    สมคนอย่างนี้มันต้องโดนบ้าง:D

9. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เคยเจอสาวมีอายุเปิดประตูกระแทกรถผมดัง ปั่ก แล้วทำมองแบบหน้าตาเฉย เหมือนว่าไม่มีเกิดขึ้น

ผมโมโหมาก เปิดกระแทกคืนไป 1 ที (ยอมสีถลอก) การกระทำของผมอาจจะไม่ดีนัก แต่มันโมโหจิงๆ

10. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    คงต้องมองหน้าก่อนอ่ะคับ ถ้าขอโทษก็คงไม่ได้ตั้งใจจิงๆแต่ถ้ามาทำเป็นไม่รู้เรื่องคงต้องมีคุยกันนิดนึง

11. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    คำว่าขอโทษมาก็จบได้ครับ ถ้าไม่มีก็กรณีเดียวกะรถชนทัวไปครับ ผมว่าง

12. Haruna

Haruna New Member Member

129
    3
    0
    ไม่รู้ไม่สนตั้งใจหรือไม่ตั้งใจ แต่เป็นเราโดนเมื่อไหร่ โบกมันไม่ก็ลากมันลงมาจากรถแล้วคุยกันให้รู้เรื่อง
    มันต้องเสียเวลาไปทำสีปิดรอยนะนั่น!!!!!

13. tblue

tblue New Member Lady Member

768
    4
    0
    เดินลงไปดูก่อนอ่า ว่ารถเราเปนรายไม๊

ถ้าม๊าเปนก้เฉยๆๆ

แต่ถ้าเปนรอย อาจจามองไอ้คนที่เปิดประตูมาโดนอ่า ว่ามานจาขอโทดไม๊

ถ้ามานทำเฉย ก้คงต้องมีการคุยกานอ่า ว่าที่ทำไปจะรับผิดชอบไม๊อ่า

14. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    นึกออกเลยครับ แต่นี่ไม่โมโหแต่ก็ขำๆ ปนหงุดหงิดนิดนึงคับ

ผมไปทานอาหารกลางวันกับเพื่อนๆ ที่ทำงาน ร้านก๋วยเตี๋ยวเป็ดแถวๆ สน. ท่าข้ามคับ

พอจะกลับ ก็เจอรถครอบครัว เพิ่งมาจอด

ผมก้อมองที่กระจกหลัง

เห็นเด็กมันจะเปิดประตูหลังออกมา (เสียวเพราะเด็กไม่ค่อยระวัง)

แม่เค้ารีบมาเปิดประตูให้เด็กออก (โล่งอกเพราะแม่เป็นคนระวัง)

ที่ใหนได้เด็กมันภีบประตูออกมาโดนประตูหลังเสียงดัง ปึก!!! ฮ่วย

ยังไม่พอ มันถีบแล้วยังออกไม่ถนัด มันเอาอีก ปึกๆๆๆๆ

แม่ท่านก็ไม่ได้ออกแรงต้าน บาทาเด็กมันเล้ยยย มือก็จับประตูอยู่ (แขนกระตุกไปๆมาๆเพราะทรีนเด็กถีบประตู)

ทนม่ายหวายแล้ว เปิดประตูออกไป "พี่ครับระวังหน่อยซิคร้าบบบ"

ลงไปดูประดู โห เอาอีกแล้วคิ้วกันกระแทกตรงที่โดนประตูเค้า สีหลุดเลยอ่ะ

แล้วเด็กมันก็หลุดออกมาได้ อยากจะเบิ้ดกระบาลมันจริงๆ ฮ่วย!!!

15. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    ตามห้างหรอ ถ้ากระแทกไม่แรกมากก้อไม่เปนไร แต่ถ้าประแทกแรงๆต้องออกไปคุย

16. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    เคยโดนเหมือนกัน อ่ะ แต่เค้าขอโทษก็เลยไม่ได้ใส่ใจ พอดีเป็นผู้หญิงด้วยอิๆๆ

17. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ไม่เห็นกะตาอะครับ จอดไว้ กลับ มา มีแต่รอยฝากไว้
    สองแผลแล้ว ด้วย โดนที่โรงพยาบาลทั้ง สองครั้งเลย:cry:

18. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไม่รู้ทำไงคงได้แมองหน้ากัน

19. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    เด็กนี่โดนประจำครับ ยิ่งเป็นเด็กไฮเปอร์นี่จอมพรวดพราดเลย คิดในใจ " เ ลี้ ย ง ลู ก ยั ง ไ ง พ่ อ ไ ม่ ไ ม่ สั่ ง ส อ น บ้ า ง ห รื อ "

20. jirayu

jirayu New Member Member

252
    10
    0
    แหมๆๆๆมันช่างซะใจดีจิงๆ:D

21. คงต้องดูร่องรอยก่อนอ่ะคร๊าบ ถ้าเป็นเยอะต้องคุยกันหน่อย

22. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้าโดนแรงๆแล้วม่างยังทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ก็คงยาวน่ะครับ

อย่างน้อยก็ต้องมีเปิดประตูกระแทกกลับ เป็นรอยก็ช่างมัน เครมพร้อมรอยอื่นไปด้วยเลย

บางคนม่างเป็นโดยสันดาน อย่างผมเปิดถ้าจอดติดกันจริงๆจะเอามือรองประตูเอาไว้ ไม่ได้กลัวสีเค้าเป็น

รอยหรอกครับ กลัวสีเราเป็นรอย อิ อิ

มีอีกกรณีหนึ่งที่พูดไม่ออก พี่สาวแฟนแกจะไม่ค่อยสนใจโลก ใครจะเป็นยังงัยช่างมัน(กรูล่ะเบื่อ) เวลาจอด

รถที่ไรต้องคอยบอกว่าระวังประตูนะครับ ก็ยังไม่วายรอยเต็มไปหมด ไม่ว่าจะกระถางต้นไม่ เสาไฟ

รถ หรืออะไรก็ตาม เจ๊แกไม่สนขอให้กรูได้ออก เปิดประตูทุกครั้ง ใจผมหายทุกครั้ง จนบางที่จอดในซอง

เปิดประตูไปกระแทกรถเค้าดังปึ๋ง ยังทำหน้าเฉย จนผมต้องลงไปขอโทษเค้าแทน เซ็ง!!

ครั้งล่าสุดเค้านั่งด้านหลังขวา จะลงไปซื้อของข้างทาง เจ๊แกก็เล่นเปิดประตูไม่ดูรถหลัง เกือบโดนกระบะ

สอย ผมใจหายแว๊บ นึกว่าโดนแล้ว แต่เจ๊แกนิ่งมาก(จริงๆคือไม่ได้สนใจ เผลอๆไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามีรถจะชน)

จนผมต้องบ่นกับแฟนบ่อยๆ แต่ก็ได้แค่บ่นเพราะไม่รู้จะแก้ยังงัย เบื่อโคตรๆ

23. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เหนใจกะอันนี้มากๆคับ

อุส่าห์ไปรับไปส่งให้แท้ๆ ยังไม่รุจักเกรงใจเรา

เปนผมยังไงก้อต้องเคลียร์คับ แบบนี้ ยอมไม่ได้จิงๆ

24. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ถ้าขอโทษก้อโอเคครับ แต่ถ้าไม่นะ เจอเอาคืนแน่นอน ส่วนใหญ่ที่เคยเจอมักจะเจอคำว่า อู้ย โอ๊ะ ประมาณมากกว่าคำว่าขอโทดครับ

25. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    เวลาผมเปิดประตูใน ซองจอด ก้อ จะเอามือออกไปเป็นที่กันกระแทก อ่ะ คับ

แต่ ไอพวกที่เปิด ประตู มาโดนเนี้ย ถ้าไม่ ขอโทษก้อจาเรียกมาคุยเลย เพราะรถเรา ม่ะมี ประกัน อิอิ

26. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ป่มก้อจาถามพี่เค้าดี ๆ อะงับ ถ้าเค้าพูดจาดี และรับผิดชอบ ป่มก้อจะขอบคุงมาก ๆ เลย แต่ถ้า พูดจาไม่ดีก้อเรียกประกัน ละก้อขอค่าชดเชย ที่จะต้องเปงค่าใช้จ่ายเวลารถเข้าไปนอนในอู่นิด ๆ หน่อย ๆ งับ ๆ งุงิ ๆ

27. Panaejorn

Panaejorn Member Member

150
    5
    18
    ไม่เรียกคุยหรอกครับ เปลืองน้ำลาย

เล่นคืนหนักๆสถานเดียวครับ

28. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    ก็ทำใจ เพราะว่าบางทีเราก็เปิดโดนของคนอื่นเหมือนกัน แต่ถ้าทำแบบไม่ระวังเลย ก็คงเล่นมั่ง

29. ก้คงจะมองหน้ามัน

30. AE5742

AE5742 New Member Member

7
    0
    0
    ปกติจะโดนก็จอดตามห้างละครับ ไม่รู้หลอกงว่าใครทำ แต่ถ้าคาตาเลยก็คงต้องคุยกันหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้