b11 ติดแก๊สท้ายห้อย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pitoy, 6 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pitoy

pitoy New Member Member

22
    1
    0
    ติดแก๊สแล้วท้ายห้อย ไฟหน้าสูงปรับไม่ลง แก้ยังไงค่าใช้จ่ายเท่าไรครับเปลี่ยนสปริงหายไหมครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เสริมสเปเซอร์ หรือเปลี่ยนสปริงของ B14 ครับ

3. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ตามพี่ตั๋นเลยค๊าบบบบ

หรือไม่ก็กดหน้าลงซะ

ทีนี้ก็โหลดไปเวยยยยยย

4. nkr

nkr New Member Member

73
    2
    0
    สปริงb14 แต่งช่วงก้นหอยนิดนึงนะครับลงสบาย

5. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    LPG or NGV ก๊าบ ถ้าเป็น LPG ไม่น่าจะห้อยมากนะครับ ของผมติดอยู่เหมือนกัน แต่ผมเปลี่ยนสปริงแล้ว ไม่รู้ของรุ่นไหนเอาไปเทียบมาครับ ฉลุยท้ายไม่โด่งเกินไป แข็งนิดหน่อยแต่โอเคครับไม่เด้งมาก เนียน

6. pitoy

pitoy New Member Member

22
    1
    0
    lpgครับ ห้อยไม่มากแต่ไฟรถไปรบกวนเพื่อนร่วมทางปรับลงไม่หาย สริงราคาประมาณเท่าไรครับ koco_mcdonal ในรูปพาร์ทสวยจังใช่บี11แปลงหรือเป่ลาขอดูรูปเต็มๆหน่อยครับ

7. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ครับ ของผมสปริงไม่แพงครับ คู่ละ 800 แต่รุ่นไหนไม่รู้ใช้เทียบเอาครับ ตัดออกอีกนิดหน่อย ในรูปไม่ใช่ B11 ครับแต่ชอบเป็นการส่วนตัวถ้าทำ B11 แปลงได้อย่างนี้ก็แหล่มเลยก๊าบ น่าจะเป็น AE86 นะครับ ไม่รู้แฮะ ชอบเฉย ๆ อิอิอิ

8. Tz

Tz New Member VIP

253
    3
    0
    AE 85 levin

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้