เพลาหน้าหมดสภาพอยากเปลี่ยนใหม่ซื้อที่ไหนครับ....

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย kobsoi3, 9 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kobsoi3

kobsoi3 New Member Member

92
    1
    0
    เพลาหน้าหมดสภาพอยากเปลี่ยนใหม่ซื้อที่ไหนครับ....สมาชิกช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าจะซื้อเฉพาะหัวอย่างเดียวหรือจะซื้อทั้งเส้นเลยครับแล้วซื้อที่ไหนได้ครับ ราคาเท่ไร ใครมีข้อเสนอแนะบอกกล่าวด้วยนะคร๊าบขอบคุณล่วงหน้าครับ...................:cry::cry::cry:

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เป็นราคาประมาณนะครับ ทั้งเส้นประมาณ 1800 เฉพาะหัวนอก 800-900 เป็นของใหม่ ไต้หวันครับ

เชียงกง ทั้งเส้น พันนิด ๆๆ ครับ

ของใหม่ดีตรงไม่ต้องเปลี่ยนยางหุ้ม เพราะมีตัวใหม่ให้เลย ส่วนเชียงกงส่วนมาก ยางต้องเปลี่ยน...

3. kobsoi3

92
    1
    0
    ขอขอบคุณ คุณน้องที่แนะนำนะครับแล้วซื้อที่ไหนครับ
    ของใหม่กับมือ2อันไหนน่าจะดีกว่ากันครับ

4. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    แนะนำให้ไปซื้อหัวเพลาใหม่ไตหวันครับ ประมาณไม่เกินพัน แล้วเปลี่ยนใช้ยางหุ้มเพลาดีๆสักอันครับ เปลี่ยนหมดสองข้างไม่รวมค่าแรงน่าจะไม่เกินสองพันห้าครับ ใช้ได้นานเหมือนใหม่เลย

5. utaga

74
    1
    0
    แนะนำให้เปลี่ยนหัวเพลาใหม่โดยไปซื้อของไตหวันข้างไม่เกินพันครับ แล้วเปลี่ยนยางหุ้มเพลาใช้ของดีๆเอา สองข้างรวมไม่เกินสองพันห้าไม่รวมค่าแรงครับ ได้ของใหม่หมดเลย

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    หัวเพลาขับ ยี่ห้อ GSP ไม่มี ABS ตัวล่ะ 850 ครับ มี ABS 900 บาทครับผม
    และยี่ห้อ PARAUT JAPAN ตัวล่ะ 1500 ครับ NKN JAPAN 1600 ครับ แต่ไม่มีเฟือง ABS น่ะครับ

ผมเป็นร้านขายส่งน่ะะครับ
    รับรองได้ของดี และถูกแน่นอนครับ
    โทร 0869852888 02776552111 ขอบคุณครับ

โทรไปร้านนี้ได้เลยครับ มีของครับ

7. kobsoi3

92
    1
    0
    ผมอยากได้ของใหม่เลยครับคุณน้องข้างขวามันมีเสียงนานแล้วเวลาเลี้ยวและอีกอย่างยางหุ้มเพลาในขาดด้วยเลยได้จังหวะเปลี่ยนไปเลยทีเดียวไม่เสียเวลาร้านคุณน้องอยู่ตรงไหนครับของมีใช่ปะ

8. nong_acc88

4,280
    13
    38

โทษที ผมไม่ได้มีร้านครับ..........

ตามที่ให้เบอร์ไว้ข้างบนนะ เป็นร้านขายของใหม่เลยครับ

ผมก็แค่ไป search หามาลงให้นะครับ ร้านนี้ ขายชุดซ่อม rack ด้วย ที่เคยถามกันหลายๆ คน

ราคาชุดซ่อม rack 750 บาท นะครับ

9. utaga

74
    1
    0
    ขอบคุณคุณน้องมากครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้