ถามหน่อยครับ รถผมความร้อนขึ้นๆลงๆ ครับ เปิดแอร์วิ่งๆไปขึ้น ปิดแอร์ลง...

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Park Ronnapop, 12 เมษายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Park Ronnapop

Park Ronnapop Guest

0
    0
    0
    ถามหน่อยครับ รถผมความร้อนขึ้นๆลงๆ ครับ เปิดแอร์วิ่งๆไปขึ้น ปิดแอร์ลง เปลี่ยนปั๊มน้ำแล้ว วาลว์น้ำแล้ว ล้างหม้อน้ำแล้ว ก็ไม่หายครับ รถติดแก๊สครับ

2. พัดลมติดครบป่าวหรือว่าหมุนเบาป่าวครับ

3. A20 ของผมเคยเป็นแบบ ออกตัวเหยียบคันเร่ง เกความร้อนขึ้นตามด้วย พอรอบนิ่งมันก็ลง 555 horn เกียร์ใหม่หายเลย มันไปเกี่ยวความร้อนยังไง

4. Park Ronnapop

0
    0
    0
    หมุนครบครับ 2ตัว

5. Park Ronnapop

0
    0
    0
    แต่ไม่รู้ว่าแรงมากน้อยแค่ไหน

6. พัดลมผมว่า

7. Park Ronnapop

0
    0
    0
    ใช้น้ำมันก็ขึ้นครับ

8. Park Ronnapop

0
    0
    0
    พัดลมรุ่นนี้ มี2speedมั้ยครับ เห็นช่างบอกว่า sensor พัดลมอาจเสื่อมไม่ยอมสั่ง speed2

9. ความร้อนของระะแอร์ครับพัดลมหมุนมั้ยไดเออตันหรือป่าวล้างคอยร้อนบ้างยัง

10. Park Ronnapop

0
    0
    0
    ไม่เปิดแอร์ ความร้อนก็ขึ้นครับ แต่ลงเร็วหน่อย แล้วก็ขึ้นอีก

11. ดุฝาหม้อน้ำครับยางแข็งยัง หม้อต้มรั่วหรือป่าว

12. ที่บอกล้างหม้อน้ำแล้ว ล้างแบบไหนมาครับ

13. Park Ronnapop

0
    0
    0
    ครับ แทงแล้วครับ

14. ของผมหายุหลายๆจุดๆ สรุป เกจ์วัดมันโกง ตอนนี้ต่อแยกเลย

15. ลองตรวจสอบความแรงของพัดลมหม้อน้ำ

16. ของผมลงอะ เวลาขับตจว.

17. Kanok ChomPu

Kanok ChomPu Guest

0
    0
    0
    ของผมเป็นเหมือนกับเจ้าของโพสเลยคับเปิดแอร์ความร้อนขึ้นแต่พอปิดแอร์ความร้อนลงพึ่งเป็นได้ซักพักแล้ว

18. Anake Loso FC

Anake Loso FC Guest

0
    0
    0
    น่าจะพัดลม

19. ถ้าพัดลมปกติ ลองเช็ครีเลย์พัดลม (ลูกศรชี้) รู้สึกรีเลย์ตัวเดิมติดรถ พอมันร้อนจัดมันตัด พัดลมหยุด ความร้อนจะขึ้น

20. Park Ronnapop

0
    0
    0
    แต่ขับตอนกลางคืน เปิดแอร์ ความร้อนปกติ แอร์เย็นสบาย เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น งงเลยครับ

21. Jaturaphut Chaiy

Jaturaphut Chaiy Guest

0
    0
    0
    ฟันธงครับ พัดลมหน้าเครื่อง

22. Park Ronnapop

0
    0
    0
    กลางวันนี้ขับมา ความร้อนก็ปกตินะครับ พัดลมตัดต่อปกติ งงๆ

23. ถ่านอาจจะหมดนะครับ ลองเช็คดู

ลมไม่แรงพอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้