สอบถามเรื่องวิทยุ Alpine ที่ติดมากับรถ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Nokito, 6 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nokito

Nokito New Member Member

175
    1
    0
    อยากจะถามเรื่องวิทยุ Alpine ที่ติดมากับรถ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังมีใครใช้อยู่ไหมครับ? คือว่าซื้อรถต่อมาอีกทีและคิดว่าเสียงมันก็ยังดีอยู่ครับ เลยอยากจะถามเพื่อนๆดังนี้
    1) ด้านหน้ามีปุ่มแค่ 6 ปุ่ม แต่ด้านหลังดันมี CD Changer แบบ 12 แผ่น มาให้ ไม่ทราบว่าจะควบคุมกันยังไงเหรอครับ? ตอนนี้ใช้วิธีฟังทีละ 6 แผ่นอยู่ครับ
    2) รีโมทยังพอจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างไหมครับ? ราคาประมาณเท่าไหร่? พอดีถามเต๊นท์ที่ซื้อมาเค้าบอกว่าเจ้าของเดิมไม่ได้ให้ไว้
    3) วิทยุรุ่นนี้สามารถต่อ amp ได้ไหมครับ?

ขอบพระคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ

2. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    1. ไม่รู้อ่า
    2. น่าจะหาได้นะครับ บ้านหม้อ เทียบเอา แต่ปัญหาคือต้อง เอารถไปลองด้วยนี่สิ
    3. โดยทั่วไป วิทยุฟร้อน ต่อ amp ได้ครับ แม้ว่าจะเป็นสายแบบ pw amp ก็ตาม

3. veeta

veeta New Member Member

40
    0
    0
    1. จะมีFอยู่ก่อนเลข1-6ครับ ถ้ากด F แล้วกดเลข1 จะเป็นแผ่นที่7ครับ(6+1) ถ้ากดFแล้วกดเลข3 จะเป็นแผ่นที่9ครับ(6+3) น่าจะพอเข้าใจมากขึ้นนะครับ
    2.ไม่ทราบครับ
    3.ต่อได้ครับ ของผมต่อpower amp 2ตัวด้านหลัง แต่EQไม่ได้ต่อครับ ตัวALpine ควบคุมได้ดีอยู่แล้วครับ

4. Nokito

175
    1
    0
    ดีจังมีคนใช้เหมือนกันเลย

ว่าแต่ข้อ 1 อ่ะครับ กดปุ่ม F ทีนึง(จะมีไฟ กด F อีกทีไฟจะหาย) จะใช้ Function เช่นพวก repeat หรือว่าอะไรทำนองเนี๊ย ครับ กด F แบบมีไฟ 1-6 ครับ เลยคิดว่าอาจจะต้องมีรีโมทเป็นตัวควบคุมแทน

ส่วนข้อ 2 นี่อาจจะยากครับ เพราะว่าไม่เคยไปบ้านหม้อเลย คงหวังจากคนในบอร์ดนี้แหละครับ เผื่อใครไม่ได้ใช้อยากจะขาย :p

สุดท้ายนี้ขอบคุณมากนะครับ ไว้พรุ่งนี้ผมจะลอง กด F ใหม่อีกทีเผื่อจะได้ ^^

5. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ผมยังเก็บไว้อยู่เลยครับพร้อมกับกล่องเล่นซีดี 12 แผ่น หน้าจอฟร้อนท์ผมมันมืดไปแล้วแต่ตัวยังเล่นได้อยู่ รีโมตไม่มีด้วยอ่ะ ไม่งั้นจะให้ฟรีเลย :D :D

6. Nokito

175
    1
    0
    ขอบคุณครับคุณ Khonchan ผมว่าจริงๆแล้วตัวนี้เสียงดีนะครับ เลยกะว่าเดี๋ยวจะลองไปหารีโมทมาดู เผื่อจะควบคุม 12 แผ่นได้
    ตอนนี้ก็ฟังแบบ 6 แผ่น ไปก่อน :p

7. rummzink

rummzink New Member Member

74
    2
    0
    ปุ่มหมุน volume ของผมมันหมุนฟรีไปแล้วอะ เหตุการณ์เพิ่งจะเกิดเมื่อวานตอนเปิดเสียงดังมากๆ ตอนนี้เลยฟังไปหูแตกไปพลาง T.T

8. POP_MUZACHI

POP_MUZACHI New Member Member

24
    2
    0
    1.วิธีการเปลี่ยนแผ่นที่ 7 ก็กดเลข 1 ค้างไว้ครับ ส่วน แผ่นที่ 8 ก็กด 2 ค้าง ไล่ไปเรื่อย ๆ จนครบ 12 แผ่น
    2.ร้านอมร บ้านหม้อครับ เพียบ
    3.วิทยุทุกตัวต่อได้หมดครับ แต่อาจต้องใส่ตัวแปลง

9. Nokito

175
    1
    0
    ขอบคุณครับ คุณ WHITE_COUPE_Si เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปลองแต่เช้าเลยครับ
    ไว้ถ้าได้ผลยังไงแล้วจะรีบมาบอกนะครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้