ถามหน่อยครับ ว่าNv van รถบ้านกับแท๊กซี่ คุณจะเลือกคันไหนครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 5 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    เห็นแท็กซี่กับรถบ้านราคาต่างกัน 5-6หมื่นบาท ถ้าเราเอาแทกซี่แล้วเงินส่วนต่างเอามาเก็บ สี เครื่อง ช่วงล่างใหม่เองจะได้กว่าไหม รถบ้านด้วยอายุมันแล้วอย่างไงก็ต้องซ่อมเหมือนกัน แต่รถบ้านราคาแพงกว่า 5-6หมื่นบาท ยังต้องมาตามเปลี่ยนอะไหล่ที่หมดอายุอีก เอาไงดีเนี่ย น้าๆมีความคิดดีๆหรือความเห็นอย่างไร โปรดชี้แนะด้วยครับ

2. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    ดูที่ภาพลักณ์ โดยรวมครับ ว่าคันไหนดีและรับได้ในราคาไม่แรง

3. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ทำไปทำมาราคาอาจจะเท่ารถบ้านนะ เหนือยฟรีเลย

4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ส่วนตัวนะครับ
    ผมว่าดูที่ตัวถังก่อน ครับ ว่าอันไหนโทรมกว่ากัน ตัวถังสำคัญนะครับ
    ถ้า taxi ซื้อมาแต่ง ก็ ดูแค่ตัวถังครับ อย่างอื่นเปลี่ยนผม ภายใน เก็บสี ที่สำคัญtaxi ผมว่ายกเครื่องแน่นอนครับ
    แต่ถ้าซื้อมาใช้งาน ค่อยๆแต่งไป ผมว่าดูรถบ้านสภาพดีดีดีกว่าครับ
    ในเรื่องจุดอื่น มีตัวนอกครับจับเปลี่ยนได้หมดเลยครับ ไม่ต้องห่วง
    ภายใน ประตู อื่น ๆ มีเพียบเลยครับ

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ต้องตามอาจาร์ยเลยครับ ชัวโมงนี้ ฟันธง:D

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อิอิ ดูตามความต้องการครับ
    อยากเท่มีเงินก้อน taxi แต่งทีเดียว
    งบน้อย ก็รถบ้านใช้ไปแต่งไปครับ
    ที่สำคัญหาสภาพดีดีเป็นดีที่สุดครับ

7. tumgreat

tumgreat New Member Member

16
    1
    0
    รถบ้านดีกว่าไม่ช้ำ

ผมว่าที่สำคัญน่าจะมีราคาเป็นส่วนประกอบที่สำคัญด้วย ถ้าราคาสมน้ำสมเนื้อทุกอย่างก็ตามที่ท่าน อ.แกว่าไว้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้