สายวัดรอบเครื่อง B 14 ค้าง ทำอย่างไรดี เกิดจากอะไร แก้ไขยังไงครับ พี่ๆเพื่อนๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย teegto, 9 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. teegto

teegto New Member Member

9
    0
    0
    สายวัดรอบเครื่อง B 14 ค้าง ทำอย่างไรดี เกิดจากอะไร แก้ไขยังไงครับ พี่ๆเพื่อนๆ
    สายวัดรอบเครื่องของผมค้างครับ คือว่า มันไม่ค่อยลงและมันก็ไม่ค่อยขึ้นอ่ะ ไม่ทราบว่ามีผลไรต่อเครื่องยนต์ไหมครับ และจะแก้ไขยังไงอ่ะ
    ถ้าไม่มีผลต่อเครื่อง ผมจะได้ไม่ต้องแก้ไขครับ แต่ถ้ามันมีผล ผมจะได้แก้ไขครับ และมันต้องซ่อมนานไหมอ่ะ ครับ ช่วยแนะนำร้านซ่อมให้หน่อย
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    หมายถึงเข็มวัดรอบที่เรือนไมล์หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ หาเปลี่ยนทั้งตัวได้ ประมาณพันกว่าบาท
    หรือจะซื้อแต่วัดรอบตามเชียงกง แล้วมาลองเปลั่ยนเองก็ได้ครับ

มันไม่มีผลกับเครื่องครับ แต่ขับแล้วมันหงุดหงิด เหมือนขาดอะไรไปหน่อย

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เปลี่ยนเชียงกงได้เลยครับ ตัวขดลวด วัดรอบขาด แล้ว :D:D:D:D

4. teega16

teega16 New Member Member

4
    0
    0
    พี่แล้วถ้าจะเปลี่ยนเองทำยังไงบ้างอ่ะ แล้วถ้าไปเปลี่ยนตามร้านซ่อมอ่ะ ช่วยแนะนำหน่อยดิว่าร้านซ่อมไหนดีครับที่ซ่อมเก่งๆอ่ะ พี่ๆเพื่อนๆ

5. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ถ้าร้านซ่อม ก็ เคยเห็นแถว หน้าเมืองทอง ตรงใต้ทางด่วน

แต่ราคาถ้าจำไม่ผิด ก็ ประมาณ 800 บาท เกือบได้ไมล์มือสองแล้ว นะ

6. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ถ้าสะดวกมาช่วยดูก่อนก็ได้นะครับ ว่าเสียที่อะไร ของผมก็เคยขึ้นๆลงๆ บัดนี้หายแล้ว
    ถ้าอยากลองทำดูก็เชิญนะครับ

7. katen01

katen01 Guest

0
    0
    0
    ของผมก็เป็นครับ ตอนนี้ขึ้น ๆ ลงๆ ไม่ยอมอยู่กับที่ ไม่ทราบว่ามันเป็นที่ตัวไหนหรอคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้