ขอขอบคุณ คุณโอ๊ต_B14

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เบนซ์..โต-บ้าน-น้า, 18 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    18 ธันวาคม 2551 ​

เรื่อง ขอบคุณสมาชิก
    เรียนท่านสมาชิก ซันนี่ไทยแลนด์

เนื่องด้วยในวันนี้( 18 ธันวาคม 2551)กระผม ได้นำรถ(เจ้าโคตรวี)เข้าศูนย์บริการ เนื่องจากการเคลมของบางอย่าง โดยได้ทำการรื้อรถและต้องใช้เวลาในการทำค่อนข้างนาน จึงได้ทำการโทรหานายโอ๊ตหรือโอ๊ต_B14 มานั่งเป็นเพื่อนกันจึงได้คำตอบว่าได้ ซักพักนายโอ๊ตของเราก็ออกมานั่งเป็นเพื่อนด้วยแต่นั่งไปนั่งมาเรื่อยๆ(นานพอสมควร) พนักงานจึงเดินมาแจ้งว่า"พี่คับ ทางเราไม่มีบล๊อก สำหรับถอดล้อของพี่อ่ะคับ" ทางผมก็เลยแจ้งไปว่า"ไม่เป็นไรเดี๋ยวผมไปจัดมาให้" เลยล็อกคอนายโอ๊ตของเราไปเอา แต่สถานที่ที่ไปนั้นก็ไกลอยู่พอสมควร แต่นายโอ๊ตของเราก็ไปแบบไม่สนใจในราคาน้ำมัน ก็เลยซึ้งและปลื้มใจไป1ที และพอมาถึงที่ศูนย์ซักพัก(นานเอาเรื่อง) พนักงานเดินมาอีกแล้วบอกว่า"พี่คับ วันนี้รถพี่ไม่เสร็จนะคับ" อ้าว เอ๊ย! ไมว่ะเนี้ย ไม่เสร็จได้ไง บล๊อกกูก็ไปเอามาให้(คิดในใจนะ อิอิ) ผมก็เลยถามว่า"ไมไม่เสร็จอ่ะคับ" คำตอบมาเลยว่า"น็อตพี่รูดคับ 3ตัวเลย เบิกไปแล้วพรุ่งนี้ของมาส่งคับ" อ่อ โอเค ไม่เป็นไรคับ ผมก็เลยไปเอาของในรถ แล้วก็ล็อกคอเจ้าโอ๊ตมันอีกครั้งด้วยการให้ไปส่งที่บ้านหน่อย อิอิ แต่ก็โอเค โอ๊ตมาส่งผมที่บ้าน แล้วผมก็เผ่นหนีไปรับแม่ทูนหัว ทันทีโดยมิได้ทำการขอบคุณ ต้องขอโทษด้วยน้อง แต่อยากจะบอกไว้ว่าการที่คนเรามีคนแบบนี้อยู่ในคลับ ผมว่าทำให้คลับ คลับนี้ดูดีขึ้นเยอะคับ แม้ท่านจะทำดีและไม่มีคนมาประกาศชม แต่อย่างน้อยคนที่เราทำดีให้เค้าต้องรู้อยู่ในใจอยู่แล้วคับ อย่างเช่นน้องโอ๊ตของพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านนะคับ

ปล. โอ๊ตถ้าเอ็งว่างมารับพี่พรุ่งนี้ด้วยนะ:D

BOAM...B12 ถูกใจสิ่งนี้
  1. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เอ๊งนี่เองที่ลากมันไป
    โอ๊ตนัดกะพี่ไว้ทิ้งกันเลยนะ
    โทรไปหาก็บอกมีธุระ
    ที่หลังบอกก็ได้นิไปทําอะไรกะเบนซ์มา
    ไม่เห็นยากเลยพี่เข้าใจอะไรง่ายๆอยู่แล้ว
    แต่ยังไงก็ขอบคุณโอ๊ตด้วยอีกคนที่วันก่อนมานั่งเป็นเเพื่อน
    และไปไหนมาไหนธุระกะพี่บ่อยๆ
    ซึ้งนะในนํ้าใจของโอ๊ตและอีกหลายๆคนในคลับนี้
    ที่มีนํ้าใจมาให้กันตลอดคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกัน
    ยามที่ใครเดือดร้อน
    ที่นี่มีนํ้าใจเสมอ
    มีความรู้สึกดีๆให้กันและกัน
    ;)

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    มันต้องอย่างนี้สิ :D:D:D:D

3. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ว่าไป นั่น ผมออกไปกะเพื่อนมาจิงๆ ตอนโทไปหาพี่ แล้ว แวะไปหาพี่เบนซ์หลังจากที่คุย กะพี่แล้ว โน้นนนนนน โอเค๊

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ก็แบบนี้แหละ ซันนี่ไทยแลนด์ เรื่องปกติเนอะ อิอิ

5. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    มารับหน่อยรถไม่มีโบบบบบบบบบบบบ :D

6. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เปลี่ยนเลย ๆ ๆ ๆ

7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    :D:D:D:D:D:D:D

ยิ้มจองไว่ก่อนน่ะ เดี่ยวมาอ่าน
    ไปแหลม ฉบัง ก่อน

8. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    ทำดี ไม่ต้องเดี๋ยว...

แฟ้มบุคคล ขอปรบมือให้.. :)

9. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    น้องโอ๊ต น่ารัก นิสัยดี อยู่แล้วครับ มีใจ อะครับ ....

10. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    นายเยี่ยมมาก :D:D:D:D:D:D:D:D:D

11. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    รถเสีย รถชน แฟนทิ้ง ท่อตัน ท่อรั่ว น้ำไม่ไหล

ไฟดับ กำจัดแมงสาป จับกู้ กู้ชาติ

โอ๊ตยินดีรับใช้ค่ะ
    :D

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอ็งไปล็อกคอน้องมันเสร็จ มันเลยมาล็อกพี่ต่อ
    มาทำงานสายเลย ไอ้อ้วน

เย็นนี้เลี้ยงกาแฟเลย

13. กร๊าก ก ก ก กๆๆๆๆ:D:D:D

14. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    มีมิตรภาพมากมายใน
    sunny thailand
    ขอชื่นชมและปรบมือให้ดังๆ อีกคนครับ

15. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    โอ๊ตใจดีและก็น่ารัก

อิอิ

16. แหม กว่ามันจะมาหาผมได้ก็จะบ่ายแล้วพี่ โทรตามเป็นสิบ อิอิ แต่ก็ยังดีที่น้องมาช่วยพี่นะ อิอิ:D:D:D

17. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

18. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    จริงๆๆ แล้วที่โอ๊ตชอบช่วยเหลือเนี่ย
    โอ๊ตมันชอบผู้ชาย อิอิ

จิงมะ จุ๊ฟๆ

19. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    คนดี ของสังคม
    มิตรภาพ ที่ แท้ จริง

20. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เรียกไปกระดุ้ย มันยังโดดเรียน เลยคิดดู ใจไหมเล่า :D:D:D:D

21. DaySpeed

8,976
    822
    0

ใจโคดดดดดดดดดดดดดดด

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เบนซ์ เตรียมตูดไว้เลย
    ไอ้อ้วนชอบกระดุ้ยตูด

ที่พิมพ์นี่ ยืนพิมพ์นะเนี่ยะ

23. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    คนดี ซันนี่ไทยแลนด์

24. DaySpeed

8,976
    822
    0

ไอ้นี่พูดซะเสียวเลย

25. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    ช่างรู้ทัน:eek::eek::eek::eek::eek::D

หมดกัน กรู:D:D:D:D:D

วันนี้ แปดดอก ล้างรอไว้เลย:D:D:D:D:D

26. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    มันเป็นคน เอาพี่ เอาน้องดีเว๊ย:eek::eek::eek:

27. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    โอ้โหคนดีข้องสังคม ขอยกย่องด้วยคนครับ

28. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ว่างๆโดดเรียนไปกะกรูมั่งเซ๊ะ :D

เพราะว่าบางทีที่เลือก ไม่รู้อายุใช่ป่ะพรี่ อิอิ:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้